મોરબી બ્રિજ દુર્ઘટનાને આજે 15 દિવસ થયાં, તેની પાછળ જે લોકો હતા તે પકડાયા…..

મોરબી બ્રિજ દુર્ઘટનાને આજે 15 દિવસ થયાં, તેની પાછળ જે લોકો હતા તે પકડાયા…..

મોરબી બ્રિજ અકસ્માતને 15 દિવસ થઈ ગયા છે. 30 ઓક્ટોબરે બનેલી આ ઘટનામાં 130થી વધુ લોકોના મોત થયા હતા, જેમાં 47 બાળકો સામેલ હતા. મોરબી બ્રિજ અકસ્માતને 15 દિવસ થઈ ગયા છે. 30 ઓક્ટોબરે બનેલી આ ઘટનામાં 130થી વધુ લોકોના મોત થયા હતા, જેમાં 47 બાળકો સામેલ હતા. આ મામલાની તપાસને લઈને ઘણી વાતો કહેવામાં આવી હતી. સમગ્ર મામલે NDTV જાણવા માંગે છે કે આ ઘટનાના 15 દિવસ બાદ શું કાર્યવાહી કરવામાં આવી રહી છે. જણાવી દઈએ કે ઘટનાના 5 દિવસ સુધી સરકાર દ્વારા રાહત અભિયાન ચલાવવામાં આવ્યું હતું. પુલના સમારકામ માટે 2 કરોડ રૂપિયા મળ્યા હોવાનું તપાસમાં બહાર આવ્યું છે. પરંતુ માત્ર 12 લાખ રૂપિયા જ ખર્ચાયા હતા. આ ઘટનામાં અત્યાર સુધીમાં 9 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. જેમાં ઓરેબા કંપનીના મેનેજર પણ સામેલ હતા.

પરંતુ એનડીટીવી દ્વારા કરવામાં આવેલી તપાસમાં સામે આવ્યું છે કે આ ઘટનામાં તપાસમાં મોટી માછલીઓને બચાવી લેવામાં આવી છે. ઓરેબા કંપની અને મોરબી વહીવટીતંત્રની સાંઠગાંઠના દસ્તાવેજો અમારા હાથમાં આવ્યા છે. દસ્તાવેજ દર્શાવે છે કે આ કંપનીને કોન્ટ્રાક્ટ કેવી રીતે મળ્યો. ઓરેબાએ કામ કરવા માટે નાની એજન્સીઓને રોકી હતી. મોરબી મહાનગરપાલિકા અને ઓરેબા વચ્ચે સાંઠગાંઠ જોવા મળી છે. આ સાથે પોલીસ તપાસમાં મોટા ગુનેગારોની ભૂલને પણ નજર અંદાજ કરવામાં આવી હતી. ગાર્ડ અને મેનેજરની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી પરંતુ માલિકો અને અધિકારીઓ સામે કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી ન હતી. અત્યાર સુધી આ લોકોને પ્રશ્નો પણ પૂછવામાં આવ્યા નથી. આવા સંજોગોમાં સૌથી મોટો પ્રશ્ન એ છે કે શું મોરબી અકસ્માતની તપાસના નામે બેદરકારી દાખવવામાં આવી રહી છે?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *