20 વર્ષીય આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક મેળવવાનો મોટો દાવેદાર બન્યો, સતત તબાહી મચાવી રહ્યો છે

20 વર્ષીય આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયામાં તક મેળવવાનો મોટો દાવેદાર બન્યો, સતત તબાહી મચાવી રહ્યો છે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ 20 વર્ષનો બેટ્સમેન ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં સતત રન બનાવીને ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા ખખડાવી રહ્યો છે. આ ખેલાડી IPL 2022માં દિલ્હીની ટીમનો પણ ભાગ હતો.

T20 વર્લ્ડ કપમાં હાર બાદ ટીમ ઈન્ડિયાએ હવે તેમના ભવિષ્યને ધ્યાનમાં રાખીને ખેલાડીઓને તક આપવાનું મન બનાવી લીધું છે. આવનારા સમયમાં હવે ટીમ ઘણા યુવા ખેલાડીઓથી ભરેલી જોવા મળી શકે છે. બીજી તરફ, વિજય હજારે ટ્રોફી 2022 ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં રમાઈ રહી છે. આ ટૂર્નામેન્ટમાં 20 વર્ષના એક ખેલાડીએ પોતાની બેટિંગથી બધાનું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું.

ટીમ ઈન્ડિયામાં રમવાનો મોટો દાવેદાર બન્યો

દિલ્હીએ વિજય હજારે ટ્રોફીમાં મેઘાલયને આઠ વિકેટે હરાવી ગ્રુપ બીમાં સતત બીજી જીત નોંધાવી હતી. દિલ્હીની આ જીતનો હીરો 20 વર્ષનો યશ ધૂલ હતો. ઘરેલુ ક્રિકેટમાં યશ ધુલનું બેટ સતત રન બનાવી રહ્યું છે. મેઘાલય સામે પણ યશ ધુલે ટીમને પોતાના દમ પર જીત અપાવી હતી. આ મેચમાં ત્રીજા નંબર પર બેટિંગ કરતા તેણે 64 બોલમાં અણનમ 71 રન બનાવ્યા હતા. આ મેચમાં દિલ્હીને જીતવા માટે 217 રનનો લક્ષ્યાંક મળ્યો હતો.

ફર્સ્ટ ક્લાસમાં 4 સદી

ભારતને અંડર-19 વર્લ્ડ કપ જીતાડનાર કેપ્ટન યશ ધુલે કેટલીક મેચોમાં કહ્યું હતું કે તેની પાસે લાંબી રેસનો ઘોડો સાબિત કરવાની ક્ષમતા છે. અંડર-19 વર્લ્ડ કપમાં બધાનું ધ્યાન ભારતના આ યુવા બેટ્સમેન પર હતું. યશ ધુલે વર્લ્ડ કપ દરમિયાન 4 મેચમાં 229 રન બનાવ્યા હતા, જેમાં તેની એવરેજ 76થી વધુ હતી. યશ ધુલે અત્યાર સુધી 6 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 87.00ની એવરેજથી 783 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેના બેટથી 4 સદી અને 1 અડધી સદી પણ આવી છે.

IPL 2022 માં પણ સામેલ છે

IPL 2022ની હરાજીમાં યશ ધૂલને દિલ્હી કેપિટલ્સે 50 લાખ રૂપિયામાં ખરીદ્યો હતો. આઈપીએલની હરાજી મુલતવી રાખવાને લઈને ફ્રેન્ચાઈઝી વચ્ચે બહુ સ્પર્ધા નહોતી. દિલ્હી સિવાય માત્ર પંજાબ કિંગ્સે તેના પર બોલી લગાવી હતી. યશ ધૂલ 2022 અંડર 19 વર્લ્ડ કપ રમનાર ટીમમાંથી IPLમાં જોડાનાર પ્રથમ ખેલાડી પણ બન્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *