ક્રિકેટના એક ફોર્મેટમાંથી ટૂંક સમયમાં સંન્યાસ લેવા જઈ રહેલા આ બેટ્સમેને T20 વર્લ્ડ કપમાં પણ…

ક્રિકેટના એક ફોર્મેટમાંથી ટૂંક સમયમાં સંન્યાસ લેવા જઈ રહેલા આ બેટ્સમેને T20 વર્લ્ડ કપમાં પણ…

T20 વર્લ્ડ કપ 2022: T20 વર્લ્ડ કપ 2022 પૂરો થતાં જ એક ડેશિંગ બેટ્સમેને મોટો ખુલાસો કર્યો છે. આ ખેલાડી ટૂંક સમયમાં ક્રિકેટના એક ફોર્મેટને અલવિદા કહી શકે છે.

ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 ક્રિકેટ ચાહકો માટે ખૂબ જ યાદગાર રહ્યો. આ વખતે ટૂર્નામેન્ટમાં ઘણા મોટા અપસેટ પણ જોવા મળ્યા હતા. ફાઈનલ મેચમાં ઈંગ્લેન્ડે પાકિસ્તાનને હરાવીને ટાઈટલ જીત્યું હતું. T20 વર્લ્ડ કપ 2022 પૂરો થતાં જ ક્રિકેટ ચાહકો માટે એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. જે ખેલાડી આ ટૂર્નામેન્ટમાં ફ્લોપ રહ્યો હતો તે ટૂંક સમયમાં નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી શકે છે.

આ ખેલાડી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી શકે છે

ઓસ્ટ્રેલિયાના આક્રમક ઓપનર ડેવિડ વોર્નરે આવતા વર્ષે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાનો સંકેત આપ્યો છે, પરંતુ તે મર્યાદિત ઓવરોના ફોર્મેટમાં રમવાનું ચાલુ રાખી શકે છે. ટી20 વર્લ્ડ કપના પહેલા રાઉન્ડમાં ઓસ્ટ્રેલિયાના બહાર થયા બાદ વોર્નરે આ ટિપ્પણી કરી હતી. વોર્નરે એક ઈવેન્ટમાં કહ્યું, ‘ટેસ્ટ ક્રિકેટ એ પહેલું ફોર્મેટ હશે જેને હું છોડી શકું. કદાચ ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં આ મારા છેલ્લા 12 મહિના હોઈ શકે. ઑસ્ટ્રેલિયાનું 2023 ટેસ્ટ ક્રિકેટ શેડ્યૂલ વ્યસ્ત છે, જેમાં ફેબ્રુઆરી-માર્ચમાં ભારતમાં યોજાનારી બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફીનો સમાવેશ થાય છે.

ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં શાનદાર રેકોર્ડ

આ 36 વર્ષીય ડાબોડી બેટ્સમેન ડેવિડ વોર્નરે 2011માં ટેસ્ટ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેણે અત્યાર સુધીમાં 96 ટેસ્ટમાં 46.52ની એવરેજથી 7817 રન બનાવ્યા છે, જેમાં 24 સદી અને 34 અડધી સદી સામેલ છે. તેણે 138 વનડેમાં 44.60ની એવરેજથી 5799 રન અને 99 ટી20 મેચમાં 32.88ની એવરેજથી 2894 રન બનાવ્યા છે.

આવતા વર્ષે ભારતમાં વર્લ્ડ કપ યોજાશે

ભારતમાં આવતા વર્ષે ઓક્ટોબર-નવેમ્બરમાં 50 ઓવરનો વર્લ્ડ કપ રમાશે, જ્યારે ટી20 વર્લ્ડ કપ 2024માં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ અને અમેરિકામાં યોજાશે. જોકે વોર્નરે સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે તે આ બંને સ્પર્ધામાં રમવા માંગે છે. તેણે કહ્યું, ‘પરંતુ મને મર્યાદિત ઓવરોની ક્રિકેટ પસંદ છે, તે શાનદાર છે. મને ટી20 ક્રિકેટમાં રમવું ગમે છે અને હું 2024ના વર્લ્ડ કપમાં રમવા માંગુ છું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *