ઈન્ડિયાના આ પૂર્વ કેપ્ટનએ ટીમ ઈન્ડિયાને કહ્યું કે તેઓ અભિમાન બિલકુલ છોડી દેવું જોઈએ અને……….

ઈન્ડિયાના આ પૂર્વ કેપ્ટનએ ટીમ ઈન્ડિયાને કહ્યું કે તેઓ અભિમાન બિલકુલ છોડી દેવું જોઈએ અને……….

T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ભારતીય ટીમ T20 વર્લ્ડ કપમાં સારું પ્રદર્શન કરી શકી નથી. આ પછી ઘણા દિગ્ગજ ક્રિકેટરોએ ટીમ ઈન્ડિયાની ટીકા કરી છે. હવે તેમાં ઈંગ્લેન્ડના પૂર્વ કેપ્ટન માઈકલ વોન પણ જોડાયા છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાને અભિમાનથી દૂર રહેવા કહ્યું છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ભારતીય ટીમે અપેક્ષા મુજબ પ્રદર્શન કર્યું નથી. ટીમ ઈન્ડિયાના ખરાબ પ્રદર્શનને લઈને ટીકા થઈ રહી છે. રોહિત શર્માની કેપ્ટનશિપ પર પણ સવાલો ઉઠી રહ્યા છે. T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલ મેચમાં ભારતીય ટીમને 10 વિકેટથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. હવે ઈંગ્લેન્ડના પૂર્વ કેપ્ટન માઈકલ વોને આ અંગે ટીમ ઈન્ડિયાને મોટી સલાહ આપી છે. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

ટીમ ઈન્ડિયાને આ સલાહ આપી
માઈકલ વોને ‘ધ ટેલિગ્રાફ’ને કહ્યું, ‘મર્યાદિત ઓવરોમાં ઈંગ્લેન્ડની આ ટીમ સામે તે ખૂબ જ ખાસ છે. ઈંગ્લેન્ડની ટીમ એક એવું માપદંડ બનાવી રહી છે જેને સમગ્ર વિશ્વએ અનુસરવું જોઈએ. તેઓએ જોવું જોઈએ કે ઈંગ્લેન્ડમાં ક્રિકેટ કેવી રીતે ચાલે છે? તેઓ શું કરી રહ્યા છે?.’ ભૂતપૂર્વ બેટ્સમેને કહ્યું, ‘જો હું ભારતીય ક્રિકેટ ચલાવતો હોત, તો હું મારા ગૌરવને પાછળ છોડી દેત અને ઇંગ્લેન્ડ પાસેથી પ્રેરણા લેત.’

બટલરની પ્રશંસા કરી
માઈકલ વોને આ અવસર પર કેપ્ટન જોસ બટલરની પ્રશંસા કરી હતી અને કહ્યું હતું કે તે લાંબા સમય સુધી ટીમનું નેતૃત્વ કરવામાં પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીને ફોલો કરી શકે છે. તેણે કહ્યું, ‘જોસ બટલરે 32 વર્ષની ઉંમરમાં વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો છે. તેની પાસે પોતાનો વારસો બનાવવાની તક છે. ધોનીએ ઘણા વર્ષો સુધી ભારતીય ટીમનું સુકાન સંભાળ્યું હતું. બટલર આ કરી શકે છે, ખાસ કરીને હવે તે એક ફોર્મેટ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યો છે.

પાકિસ્તાનને ધૂળ
T20 વર્લ્ડ કપની સેમીફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડની ટીમે ભારતને 10 વિકેટે હરાવ્યું હતું. આ પછી ફાઇનલમાં પાકિસ્તાની ટીમનો 5 વિકેટે પરાજય થયો હતો. ફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડના બોલરો અને બેટ્સમેનોએ શાનદાર રમત બતાવી હતી. બેન સ્ટોક્સે 52 રનની ઇનિંગ રમી હતી. તે જ સમયે, સેમ કુરેને તેની ચાર ઓવરમાં 12 રન આપીને 3 વિકેટ લીધી હતી. ઇંગ્લેન્ડનું આ બીજું T20 વર્લ્ડ કપ ટાઇટલ છે. આ પહેલા વર્ષ 2010માં ઈંગ્લેન્ડે ઓસ્ટ્રેલિયાને ફાઇનલમાં હરાવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *