ઢોલ-નગારા, સાત ફેરા અને સરઘસ, પાળેલા કૂતરાના લગ્નમાં ઉગ્રતાથી નાચતા લોકો; પરિવાર વિદાયમાં રડ્યો

ઢોલ-નગારા, સાત ફેરા અને સરઘસ, પાળેલા કૂતરાના લગ્નમાં ઉગ્રતાથી નાચતા લોકો; પરિવાર વિદાયમાં રડ્યો

ડોગ વેડિંગ: પાલમ વિહાર એક્સ્ટેંશન, ગુરુગ્રામમાં જીલે સિંહ કોલોનીના એક દંપતિએ તેમના પાલતુ કૂતરા માટે પરંપરાગત ભારતીય લગ્ન સમારોહનું આયોજન કરવાનું નક્કી કર્યું, જેમાં માત્ર હલ્દી-સાત ફેરા જોવા જ નહીં પરંતુ બારાતીઓ વચ્ચે ડ્રમના તાલે નૃત્ય પણ થયું. તે

ગુરુગ્રામ, હરિયાણાના એક નાના વિસ્તારમાં, ગયા રવિવારે આ વિસ્તારના સૌથી વધુ રાહ જોવાતી લગ્નની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. તે એક કૂતરા યુગલના લગ્ન હતા. હા, શું તમને આ વિશે જાણીને નવાઈ લાગી? તો ચાલો તમને આ વિશે વિગતવાર જણાવીએ. વાસ્તવમાં, પાલમ વિહાર એક્સ્ટેંશન, ગુરુગ્રામની જીલે સિંહ કોલોનીના એક યુગલે તેમના પાલતુ કૂતરા માટે પરંપરાગત ભારતીય લગ્ન સમારોહનું આયોજન કરવાનું નક્કી કર્યું, જેમાં માત્ર હલ્દી-સાત ફેરા જ નહીં પણ બારાતીઓ વચ્ચે ડ્રમના તાલે નાચતા જોવા મળ્યા. . આ ઉજવણીમાં ભાગ લેવા માટે મોટી સંખ્યામાં લોકો જોડાયા હતા.

શેરુ સ્વીટી સાથે લગ્ન કરે છે

આ દંપતીના પાલતુ કૂતરાને સ્વીટી (માદા કૂતરો) નામ આપવામાં આવ્યું હતું, જેણે ભારતીય લગ્નના તમામ રિવાજોને અનુસરીને શેરુ (નર કૂતરો) નામના પાડોશના કૂતરા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. લગ્ન સમારોહનો એક વીડિયો પણ ઓનલાઈન સામે આવ્યો છે અને તે વાયરલ થઈ રહ્યો છે. શેરુ અને સ્વીટી (શેરુ વેડ્સ સ્વીટી) એ રવિવારે રાત્રે તેમના ફેરા લીધા. આ લગ્ન સમારોહમાં ‘ઢોલ’ની સાથે લોકો કૂતરાના લગ્ન માટે પૂરા ઉત્સાહથી નાચ્યા હતા. પાળતુ પ્રાણીઓના માલિકોએ તેમના પડોશીઓને લગ્ન સમારોહમાં ‘બારાતી’ તરીકે હાજરી આપવા માટે 100 આમંત્રણ કાર્ડ પણ મોકલ્યા હતા.

કૂતરાઓના માલિકોએ ઘણી બધી વાતો કહી

મીડિયા સાથે વાત કરતા સ્વીટીની માલિક સવિતા ઉર્ફે રાનીએ કહ્યું કે, ‘હું પાળતુ પ્રાણી પ્રેમી છું અને એક કપલ તરીકે અમે પાલતુ પ્રાણીઓની સંભાળ રાખતા હતા. મારે કોઈ બાળક નથી તેથી સ્વીટી અમારી બાળકી છે. મારા પતિ મંદિરમાં જઈને પ્રાણીઓને ખવડાવતા હતા અને એક દિવસ એક રખડતું કૂતરું તેની પાછળ આવ્યું અને તે 3 વર્ષથી અમારી સાથે છે. અમે તેનું નામ સ્વીટી રાખ્યું છે. બધા કહેતા હતા કે આપણે સ્વીટીના લગ્ન કરી લેવા જોઈએ. અમે તેના પર ચર્ચા કરી અને અંતે માત્ર 4 દિવસમાં એક કાર્યક્રમ બનાવવામાં આવ્યો. અમે બધા રિવાજોનું પાલન કરવાનું નક્કી કર્યું.

શેરુની માલિક માનિતાએ કહ્યું, ‘અમે છેલ્લા આઠ વર્ષથી શેરુની સાથે છીએ. અમે હંમેશા તેની સાથે અમારા પોતાના બાળકની જેમ વર્તન કર્યું છે. અમે અમારા કૂતરાઓના લગ્ન કરવા વિશે અમારા પડોશીઓ સાથે ચર્ચા કરી પરંતુ પછી અમે અચાનક તેના વિશે ગંભીર થઈ ગયા. અમે લગભગ 100 લોકોને આમંત્રિત કર્યા છે. અમે 25 કાર્ડ પ્રિન્ટ કર્યા અને બાકીનું ઓનલાઈન આમંત્રણ હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *