T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ઈંગ્લેન્ડે કર્યું શાનદાર પ્રદર્શન, પાકિસ્તાન ટીમ પાસેથી લીધો 30 વર્ષ જૂનો બદલો

T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ઈંગ્લેન્ડે કર્યું શાનદાર પ્રદર્શન, પાકિસ્તાન ટીમ પાસેથી લીધો 30 વર્ષ જૂનો બદલો

PAK vs ENG ફાઈનલ: 30 વર્ષ જૂના સમયનો બદલો લેતા ઈંગ્લેન્ડે રવિવારે પાકિસ્તાનને 5 વિકેટથી હરાવ્યું અને બીજી વખત T20 વર્લ્ડ કપ ચેમ્પિયન બનવાનું ગૌરવ પ્રાપ્ત કર્યું. ઈંગ્લેન્ડને 30 વર્ષ પહેલા 1992માં મેલબોર્નમાં ODI વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં ઈમરાન ખાનની પાકિસ્તાની ટીમ સામે 22 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

30 વર્ષનો બદલો લેતા ઈંગ્લેન્ડે રવિવારે પાકિસ્તાનને 5 વિકેટથી હરાવ્યું અને બીજી વખત T20 વર્લ્ડ કપ ચેમ્પિયન બનવાનું ગૌરવ પ્રાપ્ત કર્યું. ઈંગ્લેન્ડને 30 વર્ષ પહેલા 1992માં મેલબોર્નમાં ODI વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં ઈમરાન ખાનની પાકિસ્તાની ટીમ સામે 22 રનથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

પાકિસ્તાનની ટીમ પાસેથી 30 વર્ષ જૂનો બદલો લીધો

ઈંગ્લેન્ડે આ વખતે બાબર આઝમની ટીમને 30 વર્ષ જૂના ઈતિહાસનું પુનરાવર્તન કરવાની તક આપી નથી. ઈંગ્લેન્ડે પાકિસ્તાનને આઠ વિકેટે 137 રન પર રોક્યા બાદ 19 ઓવરમાં પાંચ વિકેટે 138 રન બનાવીને ટાઇટલ જીત્યું હતું. બેન સ્ટોક્સે 49 બોલમાં પાંચ ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 52 રનની અણનમ મેચ વિનિંગ ઇનિંગ રમી હતી.

ઈંગ્લેન્ડે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું

ઇંગ્લેન્ડના તમામ ખેલાડીઓ અને દર્શકો જીતની ખુશીથી ઝૂમી રહ્યા છે. મેચની શરૂઆતની ક્ષણોથી જ ઈંગ્લેન્ડે પોતાનો દબદબો જાળવી રાખ્યો અને 2010 બાદ ફરી એકવાર T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો. ઈંગ્લેન્ડે 2010માં પોલ કોલિંગવૂડની કેપ્ટન્સીમાં પ્રથમ ટી20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીત્યો હતો.

T20માં બીજી વખત ચેમ્પિયન બનવાનું ગૌરવ મેળવ્યું

પાકિસ્તાનને નાના સ્કોર પર રોક્યા બાદ તેના બેટ્સમેનોએ પણ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. મધ્યમાં એક વખત એવું લાગતું હતું કે પાકિસ્તાન પુનરાગમન કરી રહ્યું છે, પરંતુ ઈંગ્લેન્ડે આવું થવા દીધું નહીં. બેન સ્ટોક્સ (અણનમ 52)ની શાનદાર બોલિંગ બાદ સેમ કુરેનની અર્ધસદી, ઈંગ્લેન્ડે રવિવારે અહીં રોમાંચક ફાઇનલમાં પાકિસ્તાનને પાંચ વિકેટે હરાવીને T20 વર્લ્ડ કપ 2022 જીતીને બીજી વખત ચેમ્પિયન બન્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *