આ ખેલાડીની બરબાદ કરિયરનું કારણ બન્યો હાર્દિક પંડ્યા! ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા બંધ

આ ખેલાડીની બરબાદ કરિયરનું કારણ બન્યો હાર્દિક પંડ્યા! ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા બંધ

ભારતીય ક્રિકેટઃ ટીમ ઈન્ડિયાના મજબૂત ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાના કારણે કોઈ ખેલાડી ટીમમાં પોતાની જગ્યા બનાવી શકતો નથી. છેલ્લા T20 વર્લ્ડ કપ બાદ આ ખેલાડી ટીમની પહેલી પસંદ બની ગયો હતો.

T20 વર્લ્ડ કપ 2022 બાદ હવે ટીમ ઈન્ડિયાએ ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમાનારી ODI અને T20 સિરીઝની તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. આ પ્રવાસ માટે ટીમના ઘણા ખેલાડીઓ ન્યુઝીલેન્ડ પહોંચી ગયા છે. ટીમ ઈન્ડિયાનો મજબૂત ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા T20 ટીમની કમાન સંભાળશે. પંડ્યાની કપ્તાનીમાં એવા ખેલાડીને તક મળી નથી, જે પરત ફર્યા બાદ જ ટીમમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો.

પંડ્યાના વાપસી બાદ જ આઉટ થયો હતો

યુવા ઓલરાઉન્ડર વેંકટેશ અય્યરને ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ માટેની ટીમમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું નથી. વેંકટેશ ઐય્યરે IPL 2022 પછી ટીમ ઈન્ડિયા માટે એક પણ મેચ રમી નથી. વેંકટેશ ઐયર પણ હાર્દિક પંડ્યાની જેમ વિસ્ફોટક બેટિંગ માટે જાણીતો છે, પરંતુ હાર્દિક પંડ્યાની શાનદાર રમતના કારણે તેને ટીમમાં તક મળી રહી નથી.

હાર્દિકનો અભાવ ભરાઈ ગયો

હાર્દિક પંડ્યા ટી20 વર્લ્ડ કપ 2021થી ઈજાના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર ચાલી રહ્યો હતો. હાર્દિક પંડ્યાને બદલે વેંકટેશ અય્યર લાંબા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયાની પહેલી પસંદ હતો. વેંકટેશ અય્યરે રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં ભારતીય ટીમ માટે ડેબ્યૂ કર્યું હતું, પરંતુ જ્યારથી હાર્દિક પંડ્યા ટીમમાં આવ્યા છે ત્યારથી તેને એક પણ મેચ રમવાની તક મળી નથી.

ટીમ ઈન્ડિયામાં આવું પ્રદર્શન રહ્યું હતું

વેંકટેશ અય્યરે ભારતીય ટીમ માટે 9 T20 મેચમાં 133 રન બનાવ્યા છે અને 5 વિકેટ લીધી છે. આ સાથે જ તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 2 T20 મેચ પણ રમી ચૂક્યો છે. વેંકટેશ અય્યરને આઈપીએલ 2022 પછી દક્ષિણ આફ્રિકા શ્રેણી અને આયર્લેન્ડ શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમમાં પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ તેને એક પણ વખત પ્લેઈંગ 11માં સામેલ કરવામાં આવ્યો ન હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *