ટીમ ઈન્ડિયાના ઘણા ખેલાડીઓ એકસાથે ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લેશે, સુનીલ ગાવસ્કરના આ નિવેદનથી લોકો ચોંકી ગયા

ટીમ ઈન્ડિયાના ઘણા ખેલાડીઓ એકસાથે ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લેશે, સુનીલ ગાવસ્કરના આ નિવેદનથી લોકો ચોંકી ગયા

Sunil Gavaskar On Team India: ટીમ ઈન્ડિયાને T20 વર્લ્ડ કપ 2022માંથી બાકાત રાખ્યા બાદ સુનીલ ગાવસ્કરના એક નિવેદને ક્રિકેટ જગતમાં ખળભળાટ મચાવી દીધો છે. તેમનું માનવું છે કે હવે ઘણા મોટા ખેલાડીઓ નિવૃત્તિની જાહેરાત કરવા જઈ રહ્યા છે. ટીમ ઈન્ડિયાના સિનિયર ખેલાડીઓ પર સુનીલ ગાવસ્કરઃ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ટીમ ઈન્ડિયાની સફર ઈંગ્લેન્ડ સામેની હાર સાથે સમાપ્ત થઈ ગઈ છે. રોહિત શર્માની કપ્તાનીવાળી ટીમ ઈન્ડિયા આ વખતે માત્ર સેમીફાઈનલમાં જ પહોંચી શકી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાના આ ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થયા બાદ મહાન ક્રિકેટર સુનીલ ગાવસ્કરના એક નિવેદને ક્રિકેટ જગતમાં હલચલ મચાવી દીધી છે. સુનીલ ગાવસ્કરને આશા છે કે ઈંગ્લેન્ડના હાથે 10 વિકેટની શરમજનક હાર બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કેટલાક વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી શકે છે.

ગાવસ્કરના નિવેદનથી ખળભળાટ મચી ગયો હતો
દિગ્ગજ ક્રિકેટર સુનીલ ગાવસ્કરને લાગે છે કે રોહિત શર્મા ટૂંક સમયમાં T20 ટીમની કેપ્ટનશીપ છોડી શકે છે. દિગ્ગજ ક્રિકેટર સુનીલ ગાવસ્કરનું માનવું છે કે રોહિત શર્માના કેપ્ટનશીપ છોડ્યા બાદ ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા આ જવાબદારી સંભાળશે. ભૂતપૂર્વ ભારતીય સુકાનીએ સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ પર કહ્યું, ‘તેમણે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગમાં પ્રથમ વખત કેપ્ટનની જવાબદારી સંભાળી ત્યારે તેની ટીમને જીત તરફ દોરી ગયા પછી તેણે હાર્દિક પંડ્યાને આગામી કેપ્ટન તરીકે નક્કી કર્યો હોત.’

આ ખેલાડી ટીમની કમાન સંભાળી શકે છે
સુનીલ ગાવસ્કરે કહ્યું, ‘હાર્દિક પંડ્યા ભવિષ્યમાં ચોક્કસપણે ટીમની કમાન સંભાળશે અને કેટલાક ખેલાડીઓ નિવૃત્તિ પણ લેશે, તમે કંઈ કહી શકતા નથી. ખેલાડીઓ આ વિશે ઘણું વિચારતા હોવા જોઈએ. કેટલાક ખેલાડીઓની ઉંમર 30 થી 40 વર્ષની વચ્ચે છે જેઓ ભારતીય T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ટીમમાં તેમના સ્થાન પર પુનર્વિચાર કરી શકે છે.

આ ખેલાડીઓને ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવી શકે છે
વિરાટ કોહલી આ વર્લ્ડ કપમાં ટીમનો સૌથી વધુ રન બનાવનાર ખેલાડી રહ્યો છે, પરંતુ ટૂર્નામેન્ટ 30 થી 40 વર્ષની વચ્ચેના કેપ્ટન રોહિત શર્મા, રવિચંદ્રન અશ્વિન અને દિનેશ કાર્તિક જેવા વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ માટે નિરાશાજનક હતી. રવિચંદ્રન અશ્વિન અને દિનેશ કાર્તિકે IPL 2022 પછી જ ટીમ ઈન્ડિયાની T20 ટીમમાં પુનરાગમન કર્યું, જ્યારે તેઓ આગામી શ્રેણીમાં T20 ટીમનો ભાગ પણ નથી. રોહિત શર્મા હવે બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પર ટીમ ઈન્ડિયાની ટેસ્ટ અને વનડે ટીમમાં પણ જોવા મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *