ટીમ ઈન્ડિયામાં આ સિનિયર ખેલાડી તેની છેલ્લી મેચ રમી લીધી, હવે તેને મોકો મળવો મુશ્કેલ છે

ટીમ ઈન્ડિયામાં આ સિનિયર ખેલાડી તેની છેલ્લી મેચ રમી લીધી, હવે તેને મોકો મળવો મુશ્કેલ છે

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ટીમ ઈન્ડિયાને સેમિફાઈનલમાં હાર સાથે T20 વર્લ્ડ કપ-2022માંથી બહાર થવું પડ્યું હતું. હવે આવતા વર્ષે ODI ફોર્મેટનો વર્લ્ડ કપ યોજાવાનો છે, જેને ધ્યાનમાં રાખીને T20 પર ઓછું ધ્યાન આપવામાં આવશે. તે નિશ્ચિત છે કે કેટલાક ખેલાડીઓ ભારતીય T20 ટીમમાંથી પોતાનું સ્થાન ગુમાવશે, જેમાં એક સિનિયરનો સમાવેશ થાય છે. T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ: T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમની સફર ગુરુવારે હાર સાથે સમાપ્ત થઈ. રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમને એડિલેડમાં રમાયેલી સેમીફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડે 10 વિકેટે પરાજય આપ્યો હતો. આ હારને કારણે તમામ ભારતીય ચાહકો દુઃખી અને નિરાશ હતા. ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્મા પણ સ્ટેન્ડ પર ભાવુક દેખાતા હતા અને તે પોતાની આંખોમાં આંસુ છુપાવી રહ્યા હતા. હવે આવતા વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપ યોજાવાનો છે, જેને ધ્યાનમાં રાખીને T20 ફોર્મેટ પર ઓછું ધ્યાન આપવામાં આવશે. તે નિશ્ચિત છે કે કેટલાક ખેલાડીઓ ભારતીય ટી-20 ટીમમાં પોતાનું સ્થાન પણ ગુમાવશે.

ભારતની શરમજનક હાર
એડિલેડ ઓવલ મેદાન પર ભારતીય ટીમને ઈંગ્લેન્ડના હાથે 10 વિકેટે શરમજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ટોસ હાર્યા બાદ બેટિંગ કરવા ઉતરેલી ભારતીય ટીમે હાર્દિક પંડ્યા અને વિરાટ કોહલીની શાનદાર બેટિંગના આધારે 6 વિકેટે 168 રન બનાવ્યા હતા. હાર્દિકે 33 બોલમાં 63 જ્યારે વિરાટે 40 બોલમાં 50 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી ઈંગ્લેન્ડે કોઈ પણ વિકેટ ગુમાવ્યા વિના 16 ઓવરમાં લક્ષ્ય હાંસલ કરી લીધું હતું. કેપ્ટન જોસ બટલરે 80 અને એલેક્સ હેલ્સે 86 રન બનાવ્યા હતા અને બંને અણનમ પરત ફર્યા હતા.

કાર્તિકે તેની છેલ્લી ટી20 રમી હતી?
વર્ષ 2006માં ટી20 ઈન્ટરનેશનલ ડેબ્યૂ કરનાર દિનેશ કાર્તિકને આ વખતે અવશ્ય તક મળી પરંતુ તે કોઈ ખાસ છાપ છોડી શક્યો નહીં. તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 7 રન હતો જે તેણે બાંગ્લાદેશ સામે એડિલેડમાં જ બનાવ્યો હતો. વિકેટની પાછળ પણ તે કોઈ ચમત્કાર બતાવી શક્યો નહોતો. જોકે, તેને નોકઆઉટ મેચમાં તક આપવામાં આવી ન હતી. એવું માનવામાં આવે છે કે હવે તેમના પર ઓછો વિશ્વાસ વ્યક્ત કરવામાં આવશે. તે જ સમયે, T20 ફોર્મેટ પર ઓછું ધ્યાન આપવાના કારણે, કાર્તિકને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થવું પડી શકે છે. કાર્તિકે તેની છેલ્લી મેચ 2019ના વર્લ્ડ કપમાં ODI ફોર્મેટમાં રમી હતી.

હવે T20 ફોર્મેટ પર ઓછું ધ્યાન
એવું માનવામાં આવે છે કે આગામી એક વર્ષ માટે T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ફોર્મેટ પર વધુ ધ્યાન આપવામાં આવશે નહીં કારણ કે ભારતીય ટીમ ઘરઆંગણે આવતા વર્ષે 50-ઓવરના વર્લ્ડ કપ પહેલા ઓછામાં ઓછી 25 ODI રમશે. આવી સ્થિતિમાં આગામી બે વર્ષ દરમિયાન ભારતની T20 ટીમમાં મોટો ફેરફાર થશે. કાર્તિક જેવા સિનિયર ખેલાડીને પડતો મૂકવામાં આવશે. ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ (BCCI) સાથે જોડાયેલા સૂત્રોને ટાંકીને એક રિપોર્ટમાં પણ આ દાવો કરવામાં આવ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, એવું લાગે છે કે દિનેશ કાર્તિકે ભારત માટે તેની છેલ્લી મેચ સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાં રમી છે.

આવી જ છે કાર્તિકની કારકિર્દી
કાર્તિકે વર્ષ 2004માં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. ચેન્નાઈ સ્થિત બેટ્સમેને તેની કારકિર્દીમાં 26 ટેસ્ટ, 94 વનડે અને 60 ટી20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી હતી. ટેસ્ટમાં તેણે એક સદી અને 7 અડધી સદીની મદદથી 1025 રન બનાવ્યા હતા. તેણે ODIમાં 9 અડધી સદી ફટકારીને કુલ 1752 રન બનાવ્યા અને T20 ઈન્ટરનેશનલ ફોર્મેટમાં 686 રન બનાવ્યા, એક અડધી સદી ફટકારી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *