ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાનની ફાઈનલ મેચ વરસાદને કારણે રદ્દ થશે, હવામાનની આગાહીઓ સામે આવી

ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાનની ફાઈનલ મેચ વરસાદને કારણે રદ્દ થશે, હવામાનની આગાહીઓ સામે આવી

ઈંગ્લેન્ડ vs પાકિસ્તાન: ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાન વચ્ચે રવિવારે મેલબોર્નમાં રમાનાર T20 વર્લ્ડ કપ 2022ના અંતિમ દિવસે અને બીજા દિવસે ‘રિઝર્વ ડે’ બંને પર વરસાદનો ખતરો છે, જેના કારણે આ બંને ટીમોને સંયુક્ત જાહેર કરવામાં આવી હતી. વિજેતાઓ. જઈ શકે છે. T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાન વચ્ચે રવિવારે મેલબોર્નમાં રમાનાર T20 વર્લ્ડ કપ 2022ના અંતિમ દિવસે અને બીજા દિવસે ‘રિઝર્વ ડે’ બંને પર વરસાદનો ખતરો છે, જેના કારણે આ બંને ટીમોને જાહેર કરવામાં આવી છે. સંયુક્ત વિજેતાઓ કરી શકાય છે. રવિવારે મેલબોર્નમાં 25 મીમી સુધી વરસાદની 95 ટકા સંભાવના છે.

ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાનની ફાઈનલ વરસાદને કારણે રદ્દ થઈ શકે છે
‘ESPN Cricinfo’ના સમાચાર અનુસાર, હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે, ‘વરસાદની સંભાવના ઘણી વધારે છે (લગભગ 100 ટકા). વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદની સંભાવના ઘણી વધારે છે.

હોરર હવામાન આગાહી જાહેર
ફાઈનલ માટે ટૂર્નામેન્ટના નિયમો મુજબ દરેક ટીમે નોકઆઉટ તબક્કાની મેચમાં ઓછામાં ઓછી 10 ઓવર રમવી જરૂરી છે. જો વરસાદ બંને દિવસ રમવામાં નિષ્ફળ જશે તો ઈંગ્લેન્ડ અને પાકિસ્તાનને ટ્રોફી વહેંચવાની ફરજ પડશે.

એકવાર ટોસ થઈ જાય પછી મેચ ‘લાઈવ’ ગણવામાં આવશે.
રિપોર્ટ અનુસાર, ‘પ્રથમ પ્રાથમિકતા રવિવારના રોજ ટુંકાયેલી મેચને પૂર્ણ કરવાની રહેશે, જો જરૂરી હોય તો, જેનો અર્થ એ છે કે સલામત દિવસ પહેલા ઓવર ઓછી કરવામાં આવશે.’ તેણે કહ્યું, ‘જો મેચ રવિવારથી શરૂ થઈ છે, પરંતુ જો તે પૂર્ણ થયું નથી, તે જ્યાંથી અટક્યું હતું ત્યાંથી ‘રિઝર્વ ડે’ પર શરૂ થશે. એકવાર ટોસ થઈ જાય પછી મેચ ‘લાઈવ’ ગણવામાં આવશે.

મેચ રિઝર્વ ડે પર પૂર્ણ થશે
મેચ સ્થાનિક સમય મુજબ સાંજે 7 વાગ્યે શરૂ થશે અને જો કોઈ રમત ન થાય, તો મેચ સોમવારે સલામત દિવસે યોજાશે, સ્થાનિક સમય અનુસાર બપોરે 3 વાગ્યે શરૂ થશે. રમતના નિયમો અનુસાર, ‘જો સલામત દિવસ આપવામાં આવે તો પણ, ઓવરો ઘટાડવાની જોગવાઈ સાથે અને જો મેચ માટે જરૂરી ન્યૂનતમ ઓવરો ફેંકી ન શકાય તો નિર્ધારિત દિવસે મેચ સમાપ્ત કરવાના તમામ પ્રયાસો કરવામાં આવશે. નિર્ધારિત દિવસે, તેથી મેચ અનામત દિવસે પૂર્ણ થશે.

2019 ODI વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલ વરસાદને કારણે બંને દિવસે રમાઈ હતી
આ મુજબ, ‘જો મેચ નિર્ધારિત દિવસે શરૂ થઈ ગઈ હોય અને વરસાદના વિક્ષેપ પછી ઓવર ઓછી કરવામાં આવી હોય, પરંતુ આગળની રમત શક્ય ન હોય, તો મેચ રિઝર્વ ડે પર તે જ બોલથી શરૂ થશે જે થવાનો હતો. આગલા દિવસે બોલિંગ કરી હતી’. છેલ્લી વખત ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે 2019 ODI વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલ વરસાદના કારણે બંને દિવસે રમાઈ હતી.

2002ની ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફીની ફાઈનલ પણ વરસાદને કારણે ધોવાઈ ગઈ હતી.
ભારત અને શ્રીલંકા વચ્ચે 2002ની ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફીની ફાઈનલ પણ વરસાદને કારણે ધોવાઈ ગઈ હતી. પરંતુ પછી રમતના નિયમો અનુસાર, સલામત દિવસે નવી મેચ શરૂ થવાની હતી, પરંતુ તે પણ રદ કરવામાં આવી હતી. MCG ખાતે ત્રણ જૂથ તબક્કાની મેચો વરસાદને કારણે એક પણ બોલ ફેંક્યા વિના રદ કરવામાં આવી હતી, જ્યારે એકમાં ઓવર ઓછી કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *