IND vs NZ : T20 વર્લ્ડ કપમાં હાર્યા પછી ટીમ ઈન્ડિયાના કોચ અચાનક બદલાયા, આ વ્યકિતનો આદેશ હતો

IND vs NZ : T20 વર્લ્ડ કપમાં હાર્યા પછી ટીમ ઈન્ડિયાના કોચ અચાનક બદલાયા, આ વ્યકિતનો આદેશ હતો

ટીમ ઈન્ડિયા કોચઃ T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમીફાઈનલમાં ખરાબ રીતે આઉટ થયા બાદ અચાનક ટીમ ઈન્ડિયાના કોચ બદલાઈ ગયા છે. VVS લક્ષ્મણ આગામી ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર ભારતીય ટીમના કોચ હશે. રાહુલ દ્રવિડની આગેવાની હેઠળના કોચિંગ સ્ટાફને T20 વર્લ્ડ કપ બાદ બ્રેક આપવામાં આવ્યો છે. India vs New Zealand Series: T20 વર્લ્ડ કપ 2022 ની સેમી ફાઇનલમાં ખરાબ રીતે હાર્યા બાદ અચાનક ટીમ ઇન્ડિયાના કોચ બદલાઈ ગયા છે. VVS લક્ષ્મણ આગામી ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર ભારતીય ટીમના કોચ હશે. રાહુલ દ્રવિડની આગેવાની હેઠળના કોચિંગ સ્ટાફને T20 વર્લ્ડ કપ બાદ બ્રેક આપવામાં આવ્યો છે. ભારતીય ટીમને ગુરુવારે T20 વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

T20 વર્લ્ડ કપમાં હાર બાદ ટીમ ઈન્ડિયાના કોચ અચાનક બદલાયા!
હવે ભારતે ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર 3 T20 અને 3 ODI શ્રેણી રમવાની છે. આ વ્હાઇટ બોલ સિરીઝ 18 નવેમ્બરથી વેલિંગ્ટનમાં શરૂ થશે. નિયમિત કેપ્ટન રોહિત શર્મા, સ્ટાર બેટ્સમેન વિરાટ કોહલી, ઓપનર કેએલ રાહુલ અને સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિન જેવા વરિષ્ઠ ખેલાડીઓને પ્રવાસ માટે આરામ આપવામાં આવ્યો છે. આ સાથે ટી-20 વર્લ્ડ કપ બાદ કોચિંગ સ્ટાફને પણ બ્રેક આપવામાં આવ્યો છે.

આ વિશાળને આદેશ મળ્યો
બીસીસીઆઈ (ક્રિકેટ બોર્ડ ઓફ ઈન્ડિયા)ના સૂત્રએ પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, “લક્ષ્મણની આગેવાની હેઠળની એનસીએ ટીમ ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસે જઈ રહેલી ટીમ સાથે જોડાશે, જેમાં હૃષિકેશ કાનિટકર (બેટિંગ કોચ) અને સાઈરાજ બહુલે (બોલિંગ કોચ)નો સમાવેશ થાય છે.”

આ દિગ્ગજ વનડે ટીમનો કેપ્ટન હશે
આ પહેલીવાર નથી જ્યારે લક્ષ્મણને ભારતીય ટીમમાં આ જવાબદારી આપવામાં આવી હોય. લક્ષ્મણે છેલ્લે ઝિમ્બાબ્વે અને આયર્લેન્ડના પ્રવાસ દરમિયાન અને દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની તાજેતરની વન-ડે હોમ સિરીઝ દરમિયાન ટીમનું કોચિંગ કર્યું હતું. ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા T20I શ્રેણીમાં ટીમનું નેતૃત્વ કરશે, જ્યારે અનુભવી ઓપનર શિખર ધવન ODI ટીમનું નેતૃત્વ કરશે.

રોહિત બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટે પરત ફરશે
નિયમિત કેપ્ટન રોહિત બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટે પરત ફરશે. કોહલી અને અશ્વિન પણ બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટે ટીમમાં પરત ફરશે, જેમાં ભારત ત્રણ વનડે અને બે ટેસ્ટ મેચ રમશે. આ પ્રવાસ 4 ડિસેમ્બરથી શરૂ થશે. ટી20 વર્લ્ડ કપમાંથી ટીમને બાકાત રાખ્યા બાદ ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસનો ભાગ ન હોય તેવા ખેલાડીઓએ જવાનું શરૂ કરી દીધું છે. કોહલી એડિલેડથી રવાના થઈ ગયો છે, જ્યારે રાહુલ અને રોહિત પણ ટૂંક સમયમાં વિદાય લે તેવી શક્યતા છે. ટીમના ઘણા ખેલાડીઓ સિડની અને પર્થથી જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *