ટીમ ઈન્ડિયા માટે આ ખતરનાક ખેલાડી સેમીફાઈનલમાં ઉતરશે, દ્રવિડે આપ્યું મોટું નિવેદન……

ટીમ ઈન્ડિયા માટે આ ખતરનાક ખેલાડી સેમીફાઈનલમાં ઉતરશે, દ્રવિડે આપ્યું મોટું નિવેદન……

ભારત vs ઈંગ્લેન્ડ: T20 વર્લ્ડ કપ 2022 ની સેમી ફાઈનલ મેચમાં ભારતે ગુરુવાર, 10 નવેમ્બરના રોજ એડિલેડ ઓવલ ખાતે ઈંગ્લેન્ડનો સામનો કરવાનો છે. આ મોટી મેચ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે એક મોટું અપડેટ આપ્યું છે. કોચ રાહુલ દ્રવિડે સંકેત આપ્યા છે કે વિસ્ફોટક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમીફાઈનલ મેચમાં રમશે.

T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમિફાઇનલ મેચમાં ભારતે ગુરુવારે 10 નવેમ્બરે એડિલેડ ઓવલમાં ઇંગ્લેન્ડનો સામનો કરવાનો છે. આ મોટી મેચ પહેલા ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે એક મોટું અપડેટ આપ્યું છે. કોચ રાહુલ દ્રવિડે સંકેત આપ્યા છે કે વિસ્ફોટક વિકેટ કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમીફાઈનલ મેચમાં રમશે.

આ ખતરનાક ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયા માટે સેમીફાઈનલમાં પ્રવેશ કરશે

રિષભ પંતનું ઝિમ્બાબ્વે સામે નિરાશાજનક પ્રદર્શન હતું પરંતુ તે કોચ રાહુલ દ્રવિડ માટે ચિંતાનું કારણ નથી અને તેણે સંકેત આપ્યો હતો કે ડાબા હાથના ખેલાડીને ઈંગ્લેન્ડ સામેની સેમિફાઈનલમાં તક મળી શકે છે. પંતને પ્રથમ ચાર મેચમાં તક આપવામાં આવી ન હતી, જેમાં દિનેશ કાર્તિકને પડતો મૂકવામાં આવ્યો હતો, જે કદાચ તેની છેલ્લી ટૂર્નામેન્ટ રમી રહ્યો છે. કાર્તિક આ ટૂર્નામેન્ટમાં ‘ફિનિશર’ની ભૂમિકા ભજવી રહ્યો છે.

કોચ દ્રવિડે આપ્યું મોટું અપડેટ

દિનેશ કાર્તિક ઓસ્ટ્રેલિયાની બોલર્સ ફ્રેન્ડલી પીચો પર ચાલી શક્યો ન હતો, જેના કારણે રિષભ પંતને તક આપવામાં આવી હતી. દ્રવિડે પૂરતા સંકેતો આપ્યા હતા કે પંતને મેદાનમાં ઉતારવાનો નિર્ણય ચોક્કસ કારણોસર લેવામાં આવશે નહીં, કારણ કે તે કદાચ સેમિફાઇનલમાં સ્પિનર ​​આદિલ રાશિદને ‘મેચ અપ’ તરીકે જુએ છે.

દ્રવિડને આ મેચ વિનર પર પૂરો વિશ્વાસ છે

દ્રવિડે કહ્યું, ‘ઘણી વખત આવું મેચ-અપને ધ્યાનમાં રાખીને કરવામાં આવે છે. અમારે એ જોવાની જરૂર છે કે ચોક્કસ બોલર સામે અમને કેવા પ્રકારની પ્રતિભાની જરૂર પડશે. તેથી આવા નિર્ણયોમાં ઘણી બાબતો સામેલ છે.’ દ્રવિડે પુનરોચ્ચાર કર્યો કે ટીમ મેનેજમેન્ટે ક્યારેય પંત પરનો વિશ્વાસ ગુમાવ્યો નથી.

પ્લેઇંગ 11 માં કોઈપણ સમયે સામેલ કરી શકાય છે

દ્રવિડે કહ્યું, ‘એવું નથી કે અમે ક્યારેય પંત પરથી વિશ્વાસ ગુમાવ્યો છે. અમને ટીમના તમામ 15 ખેલાડીઓ પર પૂરો વિશ્વાસ છે, પરંતુ માત્ર 11 ખેલાડીઓ જ રમી શકે છે અને તે કોમ્બિનેશન પર નિર્ભર કરે છે. જો તે અહીં છે અને T20 વર્લ્ડ કપ ટીમનો ભાગ છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે અમને તેના પર ઘણો વિશ્વાસ છે. આનો અર્થ એ છે કે તે કોઈપણ સમયે પ્લેઇંગ 11 માં સામેલ થઈ શકે છે.

એક મેચમાં માત્ર 11 ખેલાડીઓ સાથે રમી શકે છે

દ્રવિડે કહ્યું, ‘તમે એક મેચમાં માત્ર 11 ખેલાડીઓ સાથે રમી શકો છો. આવી સ્થિતિમાં કેટલાક ખેલાડીઓએ બહાર રહેવું પડે છે. ઋષભ પણ તેમાંથી એક છે. તેણે નેટ્સમાં ઘણી બેટિંગ કરી છે અને તેણે વિકેટકીપિંગની ઘણી પ્રેક્ટિસ પણ કરી છે જેથી તે તૈયાર રહે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *