સેમિફાઇનલમાંથી બહાર થઈ ગયા પછી ઑસ્ટ્રેલિયન કેપ્ટને કહ્યું આવું કે…………

સેમિફાઇનલમાંથી બહાર થઈ ગયા પછી ઑસ્ટ્રેલિયન કેપ્ટને કહ્યું આવું કે…………

ઓસ્ટ્રેલિયા vs અફઘાનિસ્તાન: ઓસ્ટ્રેલિયા અફઘાનિસ્તાન સામે 4 રને જીત્યું. આ પછી ઓસ્ટ્રેલિયાના એક્ટિંગ કેપ્ટન મેથ્યુ વેડે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ઓસ્ટ્રેલિયા વિ અફઘાનિસ્તાન ICC T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ઓસ્ટ્રેલિયાએ રોમાંચક મેચમાં અફઘાનિસ્તાનને 4 રને હરાવ્યું. T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ઓસ્ટ્રેલિયા 5 મેચમાં 3 જીત બાદ 7 પોઈન્ટ સાથે બીજા ગ્રુપ-1માં નંબર વન પર છે, પરંતુ સેમિફાઈનલમાં જવા માટે તેણે ઈંગ્લેન્ડ અને શ્રીલંકા વચ્ચેની મેચ પર નિર્ભર રહેવું પડશે. . અફઘાનિસ્તાન સામેની મેચ બાદ ઓસ્ટ્રેલિયાના કેરટેકર કેપ્ટન મેથ્યુ વેડે મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

મેથ્યુ વેડે આ નિવેદન આપ્યું હતું
મેથ્યુ વેડે મેચ બાદ કહ્યું, ‘અમે આજે રાત્રે અહીં રોકાઈશું અને આવતીકાલની મેચ જોઈશું. અમે ટર્નઅરાઉન્ડની અપેક્ષા રાખીએ છીએ. અમે અમારી જાતને આ સ્થિતિમાં મૂકી દીધી છે. આ ટૂર્નામેન્ટમાં અમારી શરૂઆત ખરાબ રહી છે અને આશા છે કે અમારે તેનું નુકસાન સહન કરવું પડશે નહીં.

છેલ્લી ઓવર આ ખેલાડીને આપવામાં આવી હતી
મેથ્યુ વેડે કહ્યું, ‘અમે માર્કસ સ્ટોઈનિસને છેલ્લી ઓવર આપી. ઓલરાઉન્ડરને છેલ્લી ઓવર આપવી એ મુશ્કેલ નિર્ણય હતો. મેં તેને આઈપીએલમાં આવું કરતા જોયો હતો, પરંતુ કોઈ પણ સમયે મને સંપૂર્ણ ખાતરી નહોતી.’ અફઘાનિસ્તાનના કેપ્ટન મોહમ્મદ નબીએ મધ્ય ઓવરોમાં નિર્ણાયક વિકેટ ગુમાવવાનું કારણ આપ્યું હતું.

અફઘાનિસ્તાને શાનદાર શરૂઆત કરી હતી
તેણે કહ્યું, ‘તે ખરેખર સારી ક્રિકેટ મેચ હતી. તેણે સારી શરૂઆત કરી હતી, પરંતુ છેલ્લી ઓવરમાં ફારૂકીએ સારી બોલિંગ કરી હતી. પાવર પ્લેમાં અમે જે રીતે શરૂઆત કરી હતી તે શાનદાર હતી પરંતુ અમે ચાર વિકેટ ગુમાવી દીધી જેના કારણે મધ્ય ઓવરોમાં અમારા પર દબાણ આવ્યું.

ગ્લેન મેક્સવેલનું ટેન્શન વધી ગયું હતું
ગ્લેન મેક્સવેલે કહ્યું કે રાશિદે છેલ્લી ઓવરમાં તેની ચિંતા વધારી દીધી હતી. “અફઘાનિસ્તાન ખરેખર સારું રમ્યું. તેણે સારી બોલિંગ કરી. અમે તેને દબાણમાં લાવવામાં સક્ષમ હતા પરંતુ છેલ્લી ઘડીની તોફાની બેટિંગને કારણે અમે એક સમયે તણાવમાં આવી ગયા.

રાશિદ ખાને તોફાની ઇનિંગ રમી હતી
રાશિદ ખાને મેચની અંતિમ ક્ષણોમાં 23 બોલમાં 48 રનની અણનમ ઈનિંગ રમીને ઓસ્ટ્રેલિયાની મુશ્કેલી પર જોર લગાવ્યું હતું. છેલ્લી ઓવરમાં અફઘાનિસ્તાનને 22 રનની જરૂર હતી. માર્કસ સ્ટોઈનિસની આ ઓવરમાં રાશિદે બે ચોગ્ગા અને એક છગ્ગો ફટકાર્યો હતો.

શ્રીલંકાને જીતવાની જરૂર છે
ઑસ્ટ્રેલિયાએ શુક્રવારે તેની અંતિમ સુપર-12 મેચમાં અફઘાનિસ્તાનને ચાર રને હરાવીને સેમિફાઇનલમાં પહોંચવાની તેમની ધૂંધળી આશા જીવંત રાખી હતી. અત્યારે તે પોઈન્ટ ટેબલમાં ન્યુઝીલેન્ડ પછી બીજા સ્થાને છે. ઈંગ્લેન્ડ હાલમાં ત્રીજા સ્થાને છે અને શનિવારે શ્રીલંકા સામેની જીત તેને સેમિફાઈનલમાં લઈ જશે. જો શ્રીલંકા આ મેચ જીતી જશે તો ઓસ્ટ્રેલિયા સેમી ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી લેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *