ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી દુનિયાનો નંબર-1 T20I બેટ્સમેન બન્યો અને લોકોને પ્રેમ જતાવ્યો

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી દુનિયાનો નંબર-1 T20I બેટ્સમેન બન્યો અને લોકોને પ્રેમ જતાવ્યો

સૂર્યકુમાર યાદવઃ સૂર્યકુમાર યાદવના ચાહકોને T20 વર્લ્ડ કપ-2022 વચ્ચે એક સારા સમાચાર મળ્યા છે કે તેમનો ફેવરિટ ખેલાડી ICC T20 રેન્કિંગમાં નંબર-1 બેટ્સમેન બની ગયો છે. હવે આ અંગે સૂર્યકુમારે પ્રતિક્રિયા આપી છે. T20I રેન્કિંગમાં સૂર્યકુમાર યાદવ: ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવે ઓસ્ટ્રેલિયામાં રિલીઝ થયેલા T20 વર્લ્ડ કપ-2022 વચ્ચે એક મોટો સીમાચિહ્ન હાંસલ કર્યો છે. તેના શાનદાર ફોર્મને કારણે સૂર્યકુમાર બુધવારે જાહેર કરવામાં આવેલી તાજેતરની ICC T20 રેન્કિંગમાં વિશ્વના નંબર 1 સ્થાન પર પહોંચી ગયો છે. સૂર્યકુમારે પાકિસ્તાનના ઓપનર મોહમ્મદ રિઝવાનને પાછળ છોડી ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું છે. T20 ઈન્ટરનેશનલ રેન્કિંગમાં ટોપ પર પહોંચનાર તે માત્ર બીજો ભારતીય બેટ્સમેન છે. તેના પહેલા માત્ર વિરાટ કોહલી જ આ કરી શક્યો છે.

સૂર્યકુમાર યાદવનો મોટો માઈલસ્ટોન
મુંબઈના વતની સૂર્યકુમાર યાદવે ગયા વર્ષે માર્ચમાં T20 ઈન્ટરનેશનલ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. ભારતીય ટીમમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કર્યા બાદ તેણે વિશ્વ ક્રિકેટમાં એક અલગ જ ઓળખ બનાવી હતી. તેને ‘360 ડિગ્રી બેટ્સમેન’ પણ કહેવામાં આવે છે. તેની પાસે કોઈ પણ ખૂણે ટક્કર મારવાની શક્તિ છે. હવે સૂર્યકુમારે એક મોટું સ્થાન હાંસલ કર્યું છે અને તે T20 આંતરરાષ્ટ્રીય રેન્કિંગમાં ટોચ પર પહોંચી ગયો છે. 32 વર્ષીય સૂર્યકુમાર યાદવને 863 રેટિંગ પોઈન્ટ્સ મળ્યા છે. સૂર્યકુમારના 863 રેટિંગ પોઈન્ટ છે જ્યારે મોહમ્મદ રિઝવાનના 842 પોઈન્ટ છે. ડેવોન કોનવે (792) નંબર-3 પર અને પાકિસ્તાનનો કેપ્ટન બાબર આઝમ 780 પોઈન્ટ સાથે નંબર-4 પર છે.

સોશિયલ મીડિયા પર પ્રતિક્રિયા
T20 વર્લ્ડ કપ માટે ભારતીય ટીમ સાથે ઓસ્ટ્રેલિયામાં રહેલા સૂર્યકુમાર યાદવે આ ફોર્મેટમાં નંબર-1 રેન્કિંગ પર પહોંચ્યા બાદ સોશિયલ મીડિયા પર પ્રતિક્રિયા આપી હતી. બીસીસીઆઈની પોસ્ટને રીટ્વીટ કરતા તેણે લખ્યું, ‘તમારા પ્રેમ અને સમર્થન માટે આભાર. તેનાથી વધુ મહેનત કરવાની પ્રેરણા મળે છે.

ટૂંકા ફોર્મેટમાં મૂકો
સૂર્યકુમારે તેની તોફાની શૈલીને કારણે ટૂંકા ફોર્મેટમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કર્યું છે. તેણે ભારત માટે અત્યાર સુધીમાં 38 ટી20 મેચ રમી છે. આ દરમિયાન તેણે એક સદી અને 11 અડધી સદી ફટકારી છે. આ સિવાય સૂર્યકુમારે 13 વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ મેચ પણ રમી છે. સૂર્યકુમારના નામે ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં 5300થી વધુ રન છે. તેણે ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં 24 વિકેટ પણ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *