આ ખેલાડી સાથે રાહુલ-દ્રવિડને થઈ નારાજગી, તેથી T20 વર્લ્ડ કપમાં તેને તક નઈ આપશે…..

આ ખેલાડી સાથે રાહુલ-દ્રવિડને થઈ નારાજગી, તેથી T20 વર્લ્ડ કપમાં તેને તક નઈ આપશે…..

ભારતીય ટીમઃ T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં હજુ સુધી કોઈ સ્ટાર ખેલાડીને ભારત તરફથી રમવાની તક મળી નથી. કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને કોચ રાહુલ દ્રવિડે આ ખેલાડીને પ્લેઈંગ ઈલેવનનો ભાગ બનાવ્યો નથી. ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 માટે ટીમ ઈન્ડિયા: ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ભારતીય ટીમે 3માંથી બે મેચ જીતી છે. આ સાથે જ ટીમ ઈન્ડિયાને દક્ષિણ આફ્રિકા સામે 5 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. દક્ષિણ આફ્રિકા વિરૂદ્ધ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં અક્ષર પટેલની જગ્યાએ દીપક હુડાને તક આપી હતી, પરંતુ ભારતીય ટીમમાં એવા ખેલાડીનો પણ સમાવેશ થાય છે જેને T20 વર્લ્ડ કપમાં એક પણ મેચ રમવાની તક મળી નથી. આવો જાણીએ આ ખેલાડી વિશે.

આ ખેલાડીને તક મળી નથી
કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને કોચ રાહુલ દ્રવિડે યુઝવેન્દ્ર ચહલને T20 વર્લ્ડ કપમાં એક પણ મેચમાં રમવાની તક આપી નથી. જ્યારે તે શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો હતો. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતી છે. તેના સ્થાને રવિચંદ્રન અશ્વિનને તક આપવામાં આવી રહી છે, જે ખરાબ રીતે ફ્લોપ સાબિત થઈ રહ્યો છે.

દક્ષિણ આફ્રિકા સામે વિલન બન્યો
પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં રવિચંદ્રન અશ્વિનને ખવડાવવા પર દલીલ કરવામાં આવી રહી છે કે તે અનુભવી છે. અશ્વિન ભલે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ભારત માટે ઉપયોગી થઈ શકે, પરંતુ T20 ક્રિકેટમાં તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે બોજ બની રહ્યો છે. T20 વર્લ્ડ કપની ત્રણ મેચમાં તે માત્ર 3 વિકેટ જ લઈ શક્યો હતો. આફ્રિકા સામે તેણે ચાર ઓવરમાં 43 રન આપ્યા હતા. તેમ છતાં કોચ અને કેપ્ટન યુઝવેન્દ્ર ચહલને તેની જગ્યાએ રમી રહ્યા નથી.

આ ખેલાડી શાનદાર ફોર્મમાં છે
યુઝવેન્દ્ર ચહલ ખૂબ સારા ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તે T20 ક્રિકેટમાં ભારત માટે સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બીજા નંબરનો બોલર છે. તેણે ભારત માટે T20 ક્રિકેટમાં 85 વિકેટ લીધી છે. T20 ક્રિકેટમાં, તેની ચાર ઓવર હાર અને જીત વચ્ચેનો તફાવત નક્કી કરે છે અને તે આર્થિક પણ સાબિત થાય છે, બેટ્સમેન તેના બોલને મોટા સ્ટ્રોકથી ફટકારવામાં સક્ષમ નથી.

IPLમાં તાકાત બતાવી
યુઝવેન્દ્ર ચહલે IPL 2022માં ખૂબ જ શાનદાર રમત બતાવી. રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી રમતા તેણે IPL 2022માં 27 વિકેટ લીધી હતી. તે ફિલ્ડિંગમાં પણ મોટો માસ્ટર છે, પરંતુ અત્યાર સુધી આ સ્ટાર ખેલાડીને T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં એક પણ મેચ રમવાની તક મળી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *