રોહિત શર્મા આ ખેલાડીને ઘણા બધી તકો આપી, પરંતુ હવે મુશ્કેલી પડશે અને બહાર નીકાળી દેશે……..

રોહિત શર્મા આ ખેલાડીને ઘણા બધી તકો આપી, પરંતુ હવે મુશ્કેલી પડશે અને બહાર નીકાળી દેશે……..

T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમઃ રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં રમી રહેલી ભારતીય ટીમે T20 વર્લ્ડ કપના સુપર-12 રાઉન્ડમાં કટ્ટર હરીફ પાકિસ્તાન, નેધરલેન્ડ અને બાંગ્લાદેશને હરાવ્યા હતા, જ્યારે એકમાત્ર હાર દક્ષિણ આફ્રિકા સામે હતી. એક ખેલાડીને વારંવાર તક મળી રહી છે પરંતુ તે તેનો લાભ ઉઠાવી શકતો નથી. T20 વર્લ્ડ કપ-2022માં અક્ષર પટેલ: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે T20 વર્લ્ડ કપ (T20 વર્લ્ડ કપ-2022)ની વર્તમાન આવૃત્તિમાં અત્યાર સુધી સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમે તેની ચારમાંથી ત્રણ મેચ જીતી છે અને હવે તેની નજર સેમિફાઇનલમાં સ્થાન મેળવવા પર છે. ભારતે કટ્ટર હરીફ પાકિસ્તાન, નેધરલેન્ડ અને બાંગ્લાદેશને હરાવ્યા હતા જ્યારે એકમાત્ર હાર દક્ષિણ આફ્રિકા સામે થઈ હતી. દરમિયાન, એક ખેલાડી વારંવાર તેની તકોનો લાભ ઉઠાવી શકતો નથી.

અક્ષર પટેલ નિરાશ
કેપ્ટન રોહિત શર્મા સતત ઓલરાઉન્ડર અક્ષર પટેલને તક આપી રહ્યો છે. વર્તમાન ટુર્નામેન્ટમાં તે માત્ર એક જ મેચમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો અને દીપક હુડ્ડાને તક મળી હતી પરંતુ બાંગ્લાદેશ સામેની મેચમાં તેણે ફરીથી પુનરાગમન કર્યું હતું. જોકે, અક્ષર હજુ સુધી ટી-20 વર્લ્ડ કપમાં પોતાની જાતને પ્રભાવિત કરી શક્યો નથી.

3 મેચ અને 2 વિકેટ
વર્તમાન T20 વર્લ્ડ કપમાં અક્ષરને અત્યાર સુધી માત્ર 2 વિકેટ મળી છે. તેણે પાકિસ્તાન સામે 21 રન આપ્યા હતા અને કોઈ વિકેટ મેળવી ન હતી. ત્યારબાદ નેધરલેન્ડ સામેની મેચમાં તેણે 18 રન આપીને 2 વિકેટ ઝડપી હતી. દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની મેચમાં તેને પડતો મૂકવામાં આવ્યો હતો. ત્યારબાદ એડિલેડમાં બાંગ્લાદેશ સામે પણ તેનું ખાતું ખૂલ્યું નહોતું અને તે કોઈ વિકેટ પણ મેળવી શક્યો નહોતો. અક્ષરે અત્યાર સુધીમાં 35 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે જેમાં તેણે 33 વિકેટ લીધી છે. તેણે કુલ 171 રન પણ બનાવ્યા છે. તેણે ટેસ્ટમાં 39 અને વનડેમાં 53 વિકેટ ઝડપી છે.

બાંગ્લાદેશને હરાવ્યું
ભારતીય ટીમે તેમની છેલ્લી મેચમાં ડકવર્થ લુઈસ નિયમ હેઠળ બાંગ્લાદેશને 5 રનથી હરાવ્યું હતું. એડિલેડમાં બુધવારે રમાયેલી મેચમાં ભારતે 6 વિકેટે 184 રન બનાવ્યા હતા, જે બાદ વરસાદના કારણે બાંગ્લાદેશને 16 ઓવરમાં 151 રનનો સુધારેલ લક્ષ્ય મળ્યો હતો. બાંગ્લાદેશની ટીમ 6 વિકેટે 145 રન બનાવી શકી હતી. 44 બોલમાં 64 રન બનાવનાર વિરાટ કોહલીને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *