અહીં લોહીની નદી વહે છે! પહેલી ઝલક જોવા માટે લોકો દૂર દૂરથી આવે છે, જાણો શું છે કારણ – જુઓ વિડિયો

અહીં લોહીની નદી વહે છે! પહેલી ઝલક જોવા માટે લોકો દૂર દૂરથી આવે છે, જાણો શું છે કારણ – જુઓ વિડિયો

ભારતમાં આપણે ક્યારેય જોયું નથી કે કોઈ નદી રંગીન હોય, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દુનિયામાં એવી ઘણી નદીઓ છે જેનો રંગ અલગ-અલગ છે. તેમાંથી એક લાલ નદી છે, જેને સ્થાનિક લોકો ‘લોહી નદી’ તરીકે પણ ઓળખે છે.

ભારતમાં આપણે ક્યારેય જોયું નથી કે કોઈ નદી રંગીન હોય, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દુનિયામાં એવી ઘણી નદીઓ છે જેનો રંગ અલગ-અલગ છે. તેમાંથી એક લાલ નદી છે, જેને સ્થાનિક લોકો ‘લોહી નદી’ તરીકે પણ ઓળખે છે. જો કે, તેનો એક વીડિયો પણ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેમાં નદી તેજ ગતિએ વહી રહી છે. શું તમે ક્યારેય નદીના રંગ વિશે વિચાર્યું છે? કદાચ નહીં, તો ચાલો તમને આ ચોંકાવનારો વીડિયો બતાવીએ, જે સોશિયલ મીડિયા પર લોકોને ચોંકાવી રહ્યો છે.

લાલ રંગની નદી અહીં વહે છે

પેરુમાં વહેતી લાલ રંગની નદી વાયરલ થઈ રહેલી ક્લિપમાં જોવા મળી રહી છે અને આનાથી ઘણા સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે. વીડિયો જૂનો છે અને સમયાંતરે વાયરલ થતો રહે છે. આ વખતે આ વીડિયોને ટ્વિટર યુઝર ફેસિનેટિંગ દ્વારા શેર કરવામાં આવ્યો છે અને તેમાં દક્ષિણ અમેરિકા ખંડની એક ખીણમાંથી વહેતી નદી દેખાઈ રહી છે. વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે, કુસ્કોની આ નદીમાં ચેરી અથવા ઈંટનું લાલ પાણી છે. તે સ્થાનિક રીતે પુકામયુ તરીકે ઓળખાય છે. ક્વેચુઆ ભાષામાં, ‘પુકા’ નો અર્થ લાલ થાય છે અને ‘માયુ’ નો અર્થ નદી થાય છે.

જુઓ વિડિયો : https://twitter.com/fasc1nate/status/1586891367925501952?s=20&t=lUOBzoQ37frcIwveYVSyvQ

વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર જોરદાર વાયરલ થઈ રહ્યો છે

સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા અનુસાર, જમીનના વિવિધ સ્તરોમાં રહેલા ખનિજ તત્વોને કારણે નદીનું પાણી લાલ થઈ જાય છે. આ રંગ આયર્ન ઓક્સાઇડની હાજરીને કારણે છે, ખાસ કરીને પર્વતોના લાલ ઝોનમાંથી. વરસાદ દરમિયાન નદીમાં પાણી વહી જાય ત્યારે આવું દ્રશ્ય જોવા મળે છે. લાલ નદી ચોમાસાના મહિનામાં જ જોઈ શકાય છે. બાકીનું વર્ષ પાણીનો પ્રવાહ ધીમો હોય છે અને ‘નદી’નો રંગ પણ એક પ્રકારનો કાદવવાળો ભૂરો રહે છે. નદીનો સ્ત્રોત પાલકોયો રેઈન્બો માઉન્ટેન છે. આ વીડિયોને 2.7 મિલિયનથી વધુ વખત જોવામાં આવ્યો છે અને 51,000 લાઈક્સ મળી છે. આ અંગે ઘણા લોકોએ પોતાના પ્રતિભાવો આપ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *