ટીમ ઈન્ડિયામાં આ ખેલાડીને ક્યારે તક મળશે તે ખબર નથી, પસંદગીકારોએ અચાનક T20માંથી બહાર કર્યા

ટીમ ઈન્ડિયામાં આ ખેલાડીને ક્યારે તક મળશે તે ખબર નથી, પસંદગીકારોએ અચાનક T20માંથી બહાર કર્યા

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ T20 વર્લ્ડ કપ 2022 વચ્ચે ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીને T20 ટીમમાંથી રજા આપવામાં આવી છે. આ ખેલાડી આગામી શ્રેણીમાં ટીમનો ભાગ નહીં હોય.

ટીમ ઈન્ડિયાના પસંદગીકારોએ T20 વર્લ્ડ કપ 2024ને ધ્યાનમાં રાખીને ટૂંકા ફોર્મેટમાં ફેરફારનો સમયગાળો શરૂ કર્યો છે. 18 નવેમ્બરથી શરૂ થનારી ન્યૂઝીલેન્ડ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની પણ જાહેરાત કરવામાં આવી છે. આ પ્રવાસ પર ટી20 ટીમની કમાન હાર્દિક પંડ્યાને સોંપવામાં આવી છે, જ્યારે એક સિનિયર ખેલાડી આ શ્રેણીમાં પોતાનું સ્થાન બનાવી શક્યો નથી. આ ખેલાડી T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ છે.

આ ખેલાડીને T20 ટીમમાંથી બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ટી20 સીરીઝમાં ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યા ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ કરશે, જ્યારે આ સીરીઝમાં ઘણા યુવા ખેલાડીઓને તક આપવામાં આવી છે. પરંતુ દિગ્ગજ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિન આ શ્રેણીમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. આર અશ્વિન ટી-20 વર્લ્ડ કપ 2022માં રમી રહ્યો છે, પરંતુ આ ટૂર્નામેન્ટ પછી તે ટી-20 ક્રિકેટમાં ક્યારે દેખાશે તે વિશે કંઈ કહી શકાય નહીં.

લાંબા સમય બાદ ટી20માં વાપસી કરી હતી

ટીમ ઈન્ડિયાએ જુલાઈ મહિનામાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝનો પ્રવાસ કર્યો હતો. આ પ્રવાસમાં આર અશ્વિને ટી20 ટીમમાં પુનરાગમન કર્યું હતું. આર અશ્વિન એશિયા કપ 2022માં પણ રમ્યો હતો. જો કે, તે હજુ સુધી T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં પોતાની છાપ છોડી શક્યો નથી. તેણે અત્યાર સુધી રમેલી 3 મેચોમાં તેણે 7.90ની ઈકોનોમીથી રન ખર્ચ્યા છે અને માત્ર 3 વિકેટ લીધી છે.

T20 ક્રિકેટમાં અત્યાર સુધીના આંકડા

રવિચંદ્રન અશ્વિને ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધી 62 T20 મેચમાં 69 વિકેટ ઝડપી છે. આ સાથે જ તે ટેસ્ટ મેચોમાં ભારત માટે સૌથી વધુ વિકેટ ઝડપનાર બીજા નંબરનો બોલર છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 86 ટેસ્ટ મેચ રમીને 442 વિકેટ લીધી છે, જ્યારે 113 વનડેમાં તેણે 151 વિકેટ લીધી છે.

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ટી20 સીરીઝ માટે ટીમ ઈન્ડિયા

હાર્દિક પંડ્યા (કેપ્ટન), ઋષભ પંત (વિકેટમાં), શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન, દીપક હુડા, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ અય્યર, સંજુ સેમસન (વિકેટમેન), વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, અર્શદીપ સિંહ, હર્ષલ પટેલ, મોહમ્મદ સિરાજ. , ભુવનેશ્વર કુમાર, ઉમરાન મલિક.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *