સિલેક્ટર્સના નિર્ણયથી આ ઘાતક ખેલાડીનું કારકિર્દી પૂરું થઈ ગયું અને હવે તેની પાછી આવવાની આશા નથી

સિલેક્ટર્સના નિર્ણયથી આ ઘાતક ખેલાડીનું કારકિર્દી પૂરું થઈ ગયું અને હવે તેની પાછી આવવાની આશા નથી

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ભારતીય પસંદગીકારોના એક મોટા નિર્ણયથી ટીમ ઈન્ડિયાના દિગ્ગજ ખેલાડીનું ટેન્શન વધી ગયું છે. આ ખેલાડીને સતત ટીમની બહાર રાખવામાં આવી રહ્યો છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના પસંદગીકારોએ T20 વર્લ્ડ કપ 2022ના બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટે ટીમની જાહેરાત કરી છે. T20 વર્લ્ડ કપ બાદ આ પ્રવાસ 4 ડિસેમ્બરથી શરૂ થશે. ભારતીય પસંદગીકારોએ આ પ્રવાસ માટે મોટો નિર્ણય લીધો છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાના અનુભવી ખેલાડીને ટેસ્ટ ટીમમાં સ્થાન આપ્યું નથી. આ ખેલાડી ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશિપ પણ કરી ચૂક્યો છે.

પસંદગીકારોએ આ ખેલાડીનું ટેન્શન વધાર્યું

ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પર 2 મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. ટીમ ઈન્ડિયાના દિગ્ગજ ખેલાડી અજિંક્ય રહાણેને આ શ્રેણી માટે ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો નથી. અજિંક્ય રહાણે લાંબા સમયથી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ બની શક્યો નથી. બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પર તેની માટે ટીમમાં વાપસી કરવાની મોટી તક હતી, પરંતુ તે તેમાં પણ નિષ્ફળ રહ્યો હતો.

છેલ્લી મેચ મહિનાઓ પહેલા રમાઈ હતી

અજિંક્ય રહાણેએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ આ વર્ષની શરૂઆતમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે રમી હતી, ત્યારથી તેને ટીમની બહાર રાખવામાં આવ્યો હતો. ભારતીય ટીમના મુખ્ય પસંદગીકાર ચેતન શર્માનું કહેવું છે કે અમે રહાણે પર નજર રાખી રહ્યા છીએ. તે અમારી યોજનામાં પણ છે. રહાણે ડોમેસ્ટિક ટુર્નામેન્ટમાં સારો દેખાવ કરી રહ્યો છે પરંતુ અમે તેની ફિટનેસ પર પણ નજર રાખી રહ્યા છીએ. અમે રહાણેના સતત સંપર્કમાં છીએ

ટીમ ઈન્ડિયાએ ઘણી મોટી મેચો જીતી છે

અજિંક્ય રહાણેએ ભારતીય ટીમ માટે 82 ટેસ્ટ મેચોમાં 4931 રન બનાવ્યા જેમાં 12 સદી સામેલ છે. અજિંક્ય રહાણે ઘણા પ્રસંગોએ ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ પણ કરી ચૂક્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્ષ 2020-21માં ઓસ્ટ્રેલિયામાં 2-1થી શ્રેણી જીતી હતી. તે સમયે ટીમનો કેપ્ટન અજિંક્ય રહાણે હતો. તેણે તે પ્રવાસમાં સદી પણ ફટકારી હતી. અજિંક્ય રહાણે ઘણા પ્રસંગોએ ટીમ માટે મોટો મેચ વિનર સાબિત થયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *