બદલાવના મૂડમાં પસંદગીકારો, આ 2 ખેલાડીઓને સેલકેટ ના કર્યા; કરિયર થયું બરબાદ?

બદલાવના મૂડમાં પસંદગીકારો, આ 2 ખેલાડીઓને સેલકેટ ના કર્યા; કરિયર થયું બરબાદ?

બાંગ્લાદેશ અને ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ માટે પસંદગીકારોએ ભારતીય ટીમની જાહેરાત કરી છે, પરંતુ પસંદગીકારોએ ટીમ ઈન્ડિયામાં બે સ્ટાર ખેલાડીઓને સ્થાન આપ્યું નથી. આવી સ્થિતિમાં આ ખેલાડીઓની કારકિર્દી જોખમમાં છે.

પસંદગીકારોએ બાંગ્લાદેશ અને ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી છે. આ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં ઘણા યુવા ખેલાડીઓની એન્ટ્રી કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, વર્તમાન T20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ રહેલા બે ખેલાડીઓને પસંદગીકારોએ નજરઅંદાજ કર્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, એવું માની શકાય છે કે શું આ ખેલાડીઓ માટે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા બંધ થઈ ગયા છે? આવો જાણીએ આ ખેલાડીઓ વિશે.

આ બંને ખેલાડીઓને સ્થાન મળ્યું નથી

ઓસ્ટ્રેલિયામાં ચાલી રહેલ T20 વર્લ્ડ કપ દિનેશ કાર્તિક અને રવિચંદ્રન અશ્વિન માટે આ ફોર્મેટમાં છેલ્લી ટૂર્નામેન્ટ બની શકે છે કારણ કે ચેતન શર્માની આગેવાની હેઠળની પસંદગી સમિતિએ 2024ના તબક્કાને ધ્યાનમાં રાખીને રમતના ટૂંકા સંસ્કરણ પર શિફ્ટ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. . આ બંને ખેલાડીઓને બાંગ્લાદેશ અને ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યા નથી.

આ વર્ષે 27 મેચ રમાઈ

દિનેશ કાર્તિકે 2022માં દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની મેચ સુધી 27 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી હતી, પરંતુ ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચોમાં તેને નજરઅંદાજ કરવામાં આવ્યો હતો. તેમજ તેમાં રવિચંદ્રન અશ્વિનનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો નથી, જેને રોહિત શર્માના આગ્રહ પછી ચાર વર્ષના અંતરાલ પછી T20 ટીમમાં પાછો બોલાવવામાં આવ્યો હતો.

આ દિગ્ગજને કેપ્ટનશીપ મળી

ન્યૂઝીલેન્ડ સામે 18 નવેમ્બરથી શરૂ થનારી ત્રણ મેચની શ્રેણી માટે સોમવારે હાર્દિક પંડ્યાને T20 ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો. ટીમને જોઈને સ્પષ્ટ સંકેત મળી રહ્યા છે કે આગામી પેઢી આ T20 વર્લ્ડ કપ બાદ જવાબદારી સંભાળવા માટે તૈયાર છે. વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા બંનેએ આરામની માંગ કરી હતી અને કેએલ રાહુલને અંગત કારણોસર બ્રેક આપવામાં આવ્યો છે. તે ભારત માટે ટૂંકા ફોર્મેટમાં રમી શકે છે, પરંતુ પરિવર્તનની શરૂઆતને અવગણી શકાય નહીં.

મુખ્ય પસંદગીકારે આ વાત કહી

મુખ્ય પસંદગીકાર ચેતન શર્માએ બે અલગ-અલગ શ્રેણી માટે ચાર ટીમોની જાહેરાત બાદ વર્ચ્યુઅલ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું, ‘વર્લ્ડ કપ થોડા દિવસોમાં પૂરો થઈ જશે, તેથી અમારે નક્કી કરવાનું હતું કે કોને આરામ આપવો અને કોને નહીં. તે (કાર્તિક) સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે અને તે અમારા માટે ઉપલબ્ધ છે. પરંતુ આ વખતે અમે વર્લ્ડ કપ પછી અલગ-અલગ ખેલાડીઓને અજમાવવાનું વિચાર્યું.

દક્ષિણ આફ્રિકા મેચમાં ઈજા

દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ભારતની અગાઉની મેચ દરમિયાન દિનેશ કાર્તિકને પીઠમાં ઈજા થઈ હતી અને તે બાંગ્લાદેશ સામેની બુધવારની મેચમાં રમવું શંકાસ્પદ લાગે છે. પરંતુ ચેતન શર્માએ કાર્તિકની ઈજા અંગે કોઈ અપડેટ નથી આપી. છેલ્લા ચાર મહિનામાં ભારત માટે 27 T20I રમ્યા પછી અનુભવી વિકેટકીપરને શા માટે વર્કલોડને મેનેજ કરવાની જરૂર છે તે અંગે પણ તે ચર્ચા કરવા માંગતો નથી.

તેમણે કહ્યું, ‘મેડિકલ ટીમ તેમની સંભાળ લઈ રહી છે, તે આંતરિક મામલો છે, તેથી અહીં કંઈપણ જાહેર કરવું યોગ્ય રહેશે નહીં. તે વિશ્વ કપનો ભાગ છે અને તે સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે.પરંતુ ભારતીય ક્રિકેટ કાર્તિકથી આગળ વધવા માટે તૈયાર છે તે સમજી શકાય તેવું છે. 2019 માં વિશ્વ કપ તેની 50-ઓવરની કારકિર્દીનો અંત આવ્યો અને 2022 ટી20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં તેની છેલ્લી હોઈ શકે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *