31 વર્ષની ઉંમરે ડેબ્યૂની રાહ જોઈને આ ખેલાડી એક પણ મેચ રમ્યા વિના ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થઈ ગયો

31 વર્ષની ઉંમરે ડેબ્યૂની રાહ જોઈને આ ખેલાડી એક પણ મેચ રમ્યા વિના ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થઈ ગયો

ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમઃ ભારતીય પસંદગીકારોએ ન્યૂઝીલેન્ડ અને બાંગ્લાદેશના પ્રવાસ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી છે. 31 વર્ષીય ખેલાડીને આ બંને પ્રવાસમાં સ્થાન મળ્યું નથી.

ભારતીય પસંદગીકારોએ T20 વર્લ્ડ કપ 2022 વચ્ચે ન્યૂઝીલેન્ડ અને બાંગ્લાદેશના પ્રવાસ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત કરી છે. આ બંને પ્રવાસ માટે ટીમની પસંદગી કરતી વખતે ભારતીય પસંદગીકારોએ ઘણા ચોંકાવનારા નિર્ણયો લીધા છે. આ ટીમોમાં એવા ખેલાડીને સ્થાન નથી મળ્યું જે છેલ્લી ઘણી શ્રેણીઓથી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ છે, પરંતુ હજુ સુધી પોતાની ડેબ્યૂ મેચ રમી શક્યો નથી.

ભારતીય પસંદગીકારોમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું નથી

ટીમ ઈન્ડિયા ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022 પછી ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર ODI અને T20 શ્રેણી રમશે, ત્યારબાદ બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ પર ODI અને ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. 31 વર્ષીય બેટ્સમેન રાહુલ ત્રિપાઠીને આમાંથી કોઈપણ શ્રેણીમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું નથી. તે IPL 2022 થી સતત હેડલાઇન્સમાં છે, પરંતુ તેને હજુ સુધી ડેબ્યૂ કરવાની તક મળી નથી અને હવે તેને ટીમમાંથી પણ બહાર કરી દેવામાં આવ્યો છે.

ટીમમાં સતત તક મળી રહી છે

રાહુલ ત્રિપાઠી આ ખેલાડી ઘણા સમયથી પોતાની ડેબ્યૂ મેચની રાહ જોઈ રહ્યો હતો. તે સ્થાનિક ક્રિકેટમાં પણ સતત રન બનાવી રહ્યો છે. તેને અત્યાર સુધી 4 સિરીઝમાં ટીમ ઈન્ડિયાની ટીમનો હિસ્સો બનાવવામાં આવ્યો હતો, આ તમામ સિરીઝમાં પણ તેને બેન્ચ પર બેસવું પડ્યું હતું. તે તાજેતરમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે રમાયેલી વનડે શ્રેણી અને અગાઉ ઈંગ્લેન્ડ, આયર્લેન્ડ અને ઝિમ્બાબ્વેના પ્રવાસમાં ટીમની સાથે હતો.

IPL 2022માં પણ પોતાની છાપ છોડી

IPL 2022માં રાહુલ ત્રિપાઠીએ પણ 14 મેચમાં 414 રન બનાવ્યા હતા. આ શાનદાર પ્રદર્શનના કારણે તેને ટીમમાં જગ્યા આપવામાં આવી રહી હતી. રાહુલ ત્રિપાઠીને આયર્લેન્ડના પ્રવાસ પર હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાનીમાં 2 T20 મેચ માટે ટીમમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું હતું અને ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ પર તેને રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં માત્ર એક T20 મેચ માટે ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો. આ પછી, તે ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસ અને દક્ષિણ આફ્રિકા શ્રેણીમાં ધવનની કપ્તાની હેઠળ ટીમનો ભાગ બન્યો.

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ટી20 સીરીઝ માટે ટીમ ઈન્ડિયા

હાર્દિક પંડ્યા (કેપ્ટન), ઋષભ પંત (વાઈસ-કેપ્ટન, વિકેટકીપર), શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન, દીપક હુડા, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ ઐયર, સંજુ સેમસન (વિકેટકીપર), વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, અર્શદીપ સિંહ, હરદીપ સિંહ. પટેલ, મોહમ્મદ સિરાજ, ભુવનેશ્વર કુમાર, ઉમરાન મલિક.

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા

શિખર ધવન (કેપ્ટન), રિષભ પંત (વાઈસ-કેપ્ટન, વિકેટકીપર), શુભમન ગિલ, દીપક હુડ્ડા, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ ઐયર, સંજુ સેમસન (વિકેટકીપર), વોશિંગ્ટન સુંદર, શાર્દુલ ઠાકુર, શાહબાઝ અહેમદ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, અરવિંદ યાદવ. સિંઘ, દીપક ચહર, કુલદીપ સેન, ઉમરાન મલિક.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *