વિમાનને લેન્ડિંગમાં રનવે પરથી અચાનક તે સરકી ગયું, અને પાણીમાં પહોંચ્યું પછી આવું થયું

વિમાનને લેન્ડિંગમાં રનવે પરથી અચાનક તે સરકી ગયું, અને પાણીમાં પહોંચ્યું પછી આવું થયું

કાર્ગો પ્લેનઃ ચોંકાવનારી વાત એ હતી કે પ્લેનનું એક એન્જિન પણ પાણીમાં ડૂબી ગયું હતું. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે વિમાન શનિવારે સવારે પેરિસ ચાર્લ્સ ડી ગોલ એરપોર્ટથી મોન્ટપેલિયર માટે રવાના થયું હતું. પ્લેન પાણીમાં ખતમ થાય છેઃ આ દિવસોમાં દુનિયાભરમાંથી પ્લેનની ખામી અને તેના અકસ્માતના કિસ્સાઓ સામે આવી રહ્યા છે. હાલમાં જ ફ્રાન્સના એક એરપોર્ટ પર કંઈક એવું બન્યું કે એક કાર્ગો પ્લેન રનવે પરથી લપસી ગયું અને સીધું તેની બાજુમાં આવેલા તળાવના પાણીમાં પડ્યું. સદનસીબે, આ પ્લેન તળાવમાં અડધા રસ્તે જ પહોંચી શક્યું અને ત્યાં જ ફસાઈ ગયું. આ ઘટનામાં કોઈ જાનહાનિ થઈ નથી.

લેન્ડિંગ દરમિયાન રનવેમાંથી બહાર નીકળ્યા
ખરેખર, આ ઘટના ફ્રાન્સના મોન્ટપેલિયર શહેરની છે. ઈન્ડિપેન્ડન્ટના અહેવાલ મુજબ, આ ઘટના ત્યારે બની જ્યારે વિમાન એરપોર્ટ પર ઉતરતી વખતે રનવે પરથી પલટી ગયું અને નજીકના તળાવમાં અડધું ડૂબી ગયું. અકસ્માતને પગલે એરપોર્ટને પેસેન્જર અને કાર્ગો ફ્લાઈટ માટે અનિશ્ચિત સમય માટે બંધ કરી દેવામાં આવ્યું છે. આ ક્ષણે તેને ત્યાંથી બહાર કાઢવામાં આવી રહ્યું છે.

રનવે અને તળાવની વચ્ચે પડેલું
આની એક તસવીર પણ સામે આવી છે જેમાં પ્લેન રનવે અને તળાવની વચ્ચે પડેલું જોવા મળે છે. રિપોર્ટ અનુસાર, એરપોર્ટ અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે આ કાર્ગો પ્લેન બોઇંગ 737 શનિવારે સવારે પેરિસ ચાર્લ્સ ડી ગૌલે એરપોર્ટથી મોન્ટપેલિયર માટે રવાના થયું હતું. મોન્ટપેલિયર એરપોર્ટ પર લેન્ડિંગ વખતે પ્લેન રનવેથી આગળ નીકળી ગયું અને નજીકના તળાવમાં ડૂબી ગયું.

પ્લેનનું એન્જીન પણ પાણીમાં ડૂબી ગયું હતું
મળતી માહિતી મુજબ વિમાનમાં સવાર ત્રણેય લોકોને બચાવી લેવાયા છે. ચોંકાવનારી વાત એ છે કે પ્લેનનું એક એન્જિન પણ પાણીમાં ડૂબી ગયું છે. તમને જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં અમેરિકાના નેવાર્ક એરપોર્ટથી યુનાઈટેડ એરલાઈન્સની એક ફ્લાઈટ બ્રાઝિલના સાઓ પાઉલો જઈ રહી હતી. જેમ જેમ તે ઉપડ્યું, થોડી જ વારમાં એક ભયાનક દ્રશ્ય દેખાવા લાગ્યું.

પ્લેનના પાછળના ભાગમાંથી આગની ચિનગારી નીકળવા લાગી અને ધીરે ધીરે તે વધતી જ ગઈ. સળગતો કાટમાળ પણ દેખાતો હતો. આ કાટમાળ આકાશમાં પડવા લાગ્યો. જો કે, તેનું લેન્ડિંગ કરવામાં આવ્યું હતું અને કોઈ નુકસાન થયું ન હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *