આ વૃદ્ધ દાદા પોતાની મહેનત કમાણી કરીને સિક્કા ગણતા વીડિયો વાયરલ

આ વૃદ્ધ દાદા પોતાની મહેનત કમાણી કરીને સિક્કા ગણતા વીડિયો વાયરલ

એક વૃદ્ધ માણસ જે રસ્તાના કિનારે આવેલી ટપરી દુકાનમાં સાયકલ પર નાની-મોટી વસ્તુઓ વેચીને દિવસ દરમિયાન કમાયેલા પૈસા ગણતો જોવા મળ્યો હતો. આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર જોરદાર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

આખો દિવસ મહેનત કર્યા પછી તમે તમારા ખિસ્સામાં પડેલા પૈસાની ગણતરી કરો ત્યારે તે ખૂબ જ સુખદ હોય છે. જો કે, કેટલીકવાર કેટલાક લોકોને આવું કરતા જોઈને તે સ્પર્શી જાય છે. એક વૃદ્ધ માણસ જે રસ્તાના કિનારે આવેલી ટપરી દુકાનમાં સાયકલ પર નાની-મોટી વસ્તુઓ વેચીને દિવસ દરમિયાન કમાયેલા પૈસા ગણતો જોવા મળ્યો હતો. આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર જોરદાર વાયરલ થઈ રહ્યો છે, પરંતુ જો તમે આ વીડિયોને જરા ધ્યાનથી જોશો તો ખબર પડશે કે તે તેના માટે કેટલો મહત્વનો છે. વૃદ્ધ માણસ નોટ ગણ્યા પછી એક પછી એક સિક્કા ગણી રહ્યા છે. તેના ચહેરા અને હાવભાવ પરથી સમજી શકાય છે કે તે કેટલો મજબૂર છે.

એક વૃદ્ધ માણસ કમાયા પછી પૈસા ગણતો જોવા મળ્યો

વાયરલ થઈ રહેલા ઈમોશનલ વીડિયોમાં એક વૃદ્ધ પોતાની રોજની કમાણી ગણતો જોવા મળી રહ્યો છે. આ વીડિયોને ‘ઝિંદગી ગુલઝાર હૈ’ નામના યુઝરે ટ્વિટર પર કેપ્શન સાથે શેર કર્યો છે, ‘કમાણીથી ભરેલો દિવસ’. આ નાનકડા વિડિયોમાં, એક વૃદ્ધ માણસ દિવસ દરમિયાન કમાયેલા પૈસાની ગણતરી કરતા જોઈ શકાય છે. તે ઝૂંપડીમાં બેસીને નોટો અને સિક્કા ગણી રહ્યો હતો. વીડિયોનું લોકેશન જાણી શકાયું નથી, પરંતુ સ્પષ્ટપણે જોઈ શકાય છે કે તે જે ઝૂંપડીમાં બેઠો છે તે નદીના કિનારે છે. જો તમે વીડિયોની છેલ્લી સેકન્ડમાં વૃદ્ધ વ્યક્તિને જોશો, તો તમે પણ જોશો કે તેના પૈસા ઓછા દેખાતા હતા, તેણે પોતાનું ખિસ્સા ચોપડ્યા.

વીડિયો જોઈને ઘણા યુઝર્સ ઈમોશનલ થઈ ગયા હતા

ટ્વિટર પર અપલોડ થયા બાદ આ વીડિયોને 3 લાખથી વધુ વખત જોવામાં આવ્યો છે. કહેવાની જરૂર નથી કે આ વીડિયોએ લોકોને દરેક પ્રકારની લાગણીઓ અનુભવી હતી. એક યુઝરે લખ્યું, ‘અલ્લાહ આવા લોકોની મદદ કરે અને આપણા નેતાઓને માનવ વિકાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની ભાવના આપે.’ અન્ય યુઝરે પણ એક ઈમોશનલ સ્ટોરી શેર કરી છે. યુઝરે લખ્યું, ‘થોડા દિવસો પહેલા હું સવારે ઈ-રિક્ષામાં હતો, તે વ્યક્તિ આ વ્યક્તિ જેટલી જ ઉંમરનો હતો. મેં તેને 20 રૂપિયાની નોટ આપી, તેણે તેના કપાળ પર સ્પર્શ કર્યો, તેને ચુંબન કર્યું. હું એટલો ભાવુક થઈ ગયો કે હું ભાગ્યે જ તેની સાથે વાત કરી શક્યો. આ સામાન્ય બાબતો છે પરંતુ જ્યારે આવી જગ્યાઓની વાત આવે છે ત્યારે હું રડી પડું છું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *