પેટ્રોલ અને ડીઝલ સસ્તુ થયા, રાહુલ ગાંધીએ કહ્યુ કે ……..

પેટ્રોલ અને ડીઝલ સસ્તુ થયા, રાહુલ ગાંધીએ કહ્યુ કે ……..

સરકારે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં પ્રતિ લિટર 17-18 પૈસાનો ઘટાડો કર્યો છે. આવી સ્થિતિમાં રાહુલ ગાંધી કહે છે કે આ કટ ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને કરવામાં આવ્યો છે.

નવી દિલ્હી: આંતરરાષ્ટ્રીય બજારોમાં ક્રૂડ ઓઇલના ભાવમાં ઘટાડાને કારણે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં ઘટાડો થયો છે. પેટ્રોલ અને ડીઝલની વધતી કિંમતોને કારણે હંમેશા મોદી સરકાર પર હુમલો કરનાર કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ ફરી એકવાર મોદી સરકાર પર નિશાન સાધ્યું છે. સરકારે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં પ્રતિ લિટર 17-18 પૈસાનો ઘટાડો કર્યો છે. આવી સ્થિતિમાં રાહુલ ગાંધી કહે છે કે આ કટ ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને કરવામાં આવ્યો છે.
રવિવારે રાહુલ ગાંધીએ ટ્વીટમાં લખ્યું કે, ‘ચૂંટણીને કારણે કેન્દ્ર સરકારે પેટ્રોલ-ડીઝલ 17/18 પૈસા પ્રતિ લીટર સસ્તુ કર્યું છે. બચતની આ રકમ સાથે તમે શું કરશો?

તમને જણાવી દઈએ કે, રવિવારે ચારેય મેટ્રો શહેરોમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં કોઈ ફેરફાર કરવામાં આવ્યો નથી. ઇન્ડિયન ઓઇલ કોર્પોરેશનના જણાવ્યા અનુસાર દિલ્હીમાં પેટ્રોલની કિંમત પ્રતિ લિટર 90.78 રૂપિયા અને ડીઝલની કિંમત 81.10 રૂપિયા પ્રતિ લિટર છે. ચારેય મેટ્રો શહેરોમાં મુંબઈમાં હજી પણ પેટ્રોલ-ડીઝલના સૌથી વધુ ભાવ છે. પેટ્રોલ મુંબઇમાં પ્રતિ લિટર 97.19 રૂપિયા અને ડીઝલ 88.20 રૂપિયા પ્રતિ લિટર વેચાઇ રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *