17 વર્ષ ના સેવારામ એ મરતો મરતો પણ 5 લોકો ને જીવનદાન આપિયું..

17 વર્ષ ના સેવારામ એ મરતો મરતો પણ 5 લોકો ને જીવનદાન આપિયું..

રાજસ્થાનના ધોલપુર જિલ્લામાં આવેલા ગામ ગંગાદાસના પુરાનો 17 વર્ષિય સેવાવરમ મૃત નથી, પરંતુ અમર થઈ ગયો છે. તેમના પરિવારે બ્રેવર ડેડ થયા બાદ સેવારામના કેટલાક ભાગો દાનમાં આપ્યા હતા, જેણે પાંચ લોકોને જીવ આપ્યો છે. તેથી જ ધોલપુરનો સેવાવરમ અમર થઈ ગયો છે.

સેવારામના શરીરના ભાગો હવે પાંચ લોકોમાં પછાડશે. સેવારામ હવે આ દુનિયામાં નથી, પરંતુ તેમની યાદો રહી છે. પરંતુ તેના માતાપિતા હવે તેમના પુત્રને પાંચ લોકોની વચ્ચે જોશે અને તે હવે પાંચ પરિવારોને પોષશે. માતાપિતાએ ગર્વથી તેમના પુત્ર સેવામનું નામ રાખ્યું અને તેણે પાંચ મરનારા લોકોની સેવા કરી.

16 ફેબ્રુઆરીના રોજ ધોલપુર જિલ્લાના નિનોખર ગ્રામ પંચાયતના ગંગાદાસ ગામમાં રહેતા 17 વર્ષીય સેવારામ ગામની નજીક અલ્હેપુરા પાસે બાઇક લપસી પડ્યો હતો. જે બાદ તેને માથાના ભાગે ગંભીર ઈજા થવાને કારણે ઈજા થઈ હતી. પરિવારજનો તેને સારવાર માટે જિલ્લા હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા હતા, જ્યાંથી તેને ગંભીર હાલતમાં હાયર સેન્ટર રિફર કરાયો હતો. જે બાદ પરિવારજનોએ સેવારામને સારવાર માટે લઈ ગયા હતા. પરંતુ તેની તબિયતમાં પણ કોઈ સુધારો થયો નથી. જેથી પરિવાર સેવારામને જયપુરની સૌથી મોટી હોસ્પિટલના એસએમએસ પર લઈ ગયો. જ્યાં ગત રાત્રે સેવારામનું મગજ મરી ગયું હતું.

ડોકટરોએ સંબંધીઓને સમજાવ્યું અને અંગદાન કરવાની અપીલ કરી. પરિવારે આ માટે સંમતિ આપી અને સેવારામના અવયવોનું દાન કર્યું. જેના કારણે પાંચ લોકોને નવું જીવન મળ્યું છે. અંગનું દાન કર્યા પછી, સોમવારે, એસએમએસ હોસ્પિટલ જયપુરની તબીબી ટીમે તેમને શહીદનો દરજ્જો આપ્યો અને તેના પર પુષ્પાંજલિ અર્પણ કરી. જે બાદ તેનો મૃતદેહ ગામ ગંગાદાસના પુરૂલ ધોલપુર લાવવામાં આવ્યો હતો. જ્યાં ગ્રામજનોએ પણ તેમના પર પુષ્પાંજલી પાઠવી હતી. એટલું જ નહીં, રાજસ્થાનના મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોતે ટ્વિટ કરીને પરિવારના સભ્યોનો આભાર માન્યો છે.

સેવારામનો મૃતદેહ ગામમાં પહોંચ્યો, જ્યાં એક તરફ લોકોમાં ભારે શોક હતો, બીજી તરફ તે ગૌરવ અનુભવી રહ્યો હતો, કારણ કે તેમના પોતાના સેવામે વિશ્વને અલવિદા કહીને પાંચ લોકોને નવું જીવન આપ્યું છે. રાજ્યના 42 મા અંગને જયપુરની સવાઈ માનસિંહ હોસ્પિટલમાં દાન કરવામાં આવ્યું છે, જેમાં પુરા ધોલપુરમાં રહેતી 17 વર્ષીય ગંગાદાસ મગજ મરી ગઈ હતી સેવાવરમની સવાઈ માનસિંહ હોસ્પિટલમાં, અને પરિવારે અંગદાન માટે અને હૃદય માટે સંમતિ આપી, યકૃત, લંગ્સ અને બે કિડની.

ધૌલપુર ડિસ્ટ્રિક્ટ હોસ્પિટલના ચીફ મેડિકલ ઓફિસર ડો.સમરવીરસિંહે જણાવ્યું હતું કે, 17 વર્ષનો છોકરો માર્ગ અકસ્માતમાં ઘાયલ થયો તે જિલ્લા માટે ખૂબ ગૌરવની વાત છે. ધોલપુર ડિસ્ટ્રિક્ટ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરાયા બાદ તેમની હાલત ગંભીર હોવાથી તેને ઉચ્ચ કેન્દ્રમાં રિફર કરાયો હતો. પરંતુ પરિવારજનો તેને ગ્વાલિયર લઈ ગયા હતા. ગ્વાલિયરના એસ.એમ.એસ. જયપુરમાં દાખલ. અંતિમ શ્વાસ લેતા તેણે 5 લોકોને જીવ આપ્યો. તેણે પોતાની કિડની, હૃદય, યકૃત અને ફેફસાંનું દાન કર્યું અને 5 લોકોને જીવ આપ્યો. હું તેમને અને તેના પરિવારને શ્રેષ્ઠ કાર્ય માટે અભિનંદન આપું છું. અમે તેના પરિવારના લોકોને સલામ કરીએ છીએ અને હંમેશાં તેમને યાદ રાખીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *