પીએમ મોદીએ કોરોનાની રસી મુકાવી, અને વિપક્ષના નેતાઓ પ્રશંસા કરી, જોવો પીએમ મોદીની તસવીર..

પીએમ મોદીએ કોરોનાની રસી મુકાવી, અને વિપક્ષના નેતાઓ પ્રશંસા કરી, જોવો પીએમ મોદીની તસવીર..

એનસીપી ચીફ અને પૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રધાન શરદ પવારે મુંબઈની જેજે હોસ્પિટલમાં કોરોના રસીનો પ્રથમ ડોઝ આપ્યો. પ્રારંભિક ચેકઅપ બાદ પવારને રસી આપવામાં આવી હતી. રસી મળ્યા બાદ શરદ પવારે ટ્વીટ કર્યું કે મેં મુંબઈમાં COVID-19 રસીનો પ્રથમ ડોઝ લીધો.

કોરોના રસીકરણનો બીજો તબક્કો સોમવારથી (1 માર્ચ) દેશભરમાં શરૂ થયો છે. સવારે પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ દિલ્હીના એઈમ્સમાં કોરોના રસીનો પ્રથમ ડોઝ આપ્યો. જ્યારે ગૃહમંત્રી અમિત શાહને સાંજે મેદાંતા હોસ્પિટલની ટીમે રસી આપી હતી. શાસક અને વિપક્ષ બંનેના ઘણા રાજકારણીઓએ રસીકરણમાં ભાગ લીધો હતો. એનસીપીના પ્રમુખ શરદ પવાર, ઓડિસાના સીએમ નવીન પટનાયક સહિતના કેટલાય નેતાઓએ કોરોના રસીનો પ્રથમ ડોઝ લીધો.

શરદ પવારે કોરોના રસી લગાવી

એનસીપીના વડા અને પૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રધાન શરદ પવારે મુંબઈની જેજે હોસ્પિટલમાં કોરોના રસીનો પ્રથમ ડોઝ આપ્યો હતો. પ્રારંભિક ચેકઅપ બાદ પવારને રસી આપવામાં આવી હતી. રસી મળ્યા બાદ શરદ પવારે ટ્વીટ કર્યું કે મેં મુંબઈમાં COVID-19 રસીનો પ્રથમ ડોઝ લીધો. રસીકરણની ઝુંબેશને મજબૂત બનાવવા માટે, હું કોરોના સામેના યુદ્ધમાં જોડાવા માટે રસી અપાવવા લાયક તમામ લોકોને વિનંતી કરું છું.

સીએમ નવીન પટનાયકને પણ રસી અપાઇ

ઓડિશાના સીએમ નવીન પટનાયકે સોમવારે કોરોના વેકસીન ‘કોવાક્સિન’નો પ્રથમ ડોઝ પણ લીધો હતો. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે તેમણે રસીની રસીનો પ્રથમ ડોઝ વિધાનસભાની હોસ્પિટલમાં બનાવ્યો હતો.

અપર્ણા યાદવે પીએમની પ્રશંસા કરી

તે જ સમયે, પીએમ મોદીએ રસી લીધા પછી સપાના નેતા મુલાયમસિંહ યાદવની પુત્રવધૂ અપર્ણા યાદવે તેમની પ્રશંસા કરી. અપર્ણા યાદવે ટ્વીટ કર્યું હતું કે વડા પ્રધાને રસી મેળવીને દાખલો બેસાડ્યો છે. આ રસી વિશે raisedભી થયેલી શંકાઓને સમાપ્ત કરશે. તેમણે કહ્યું કે અમારા પ્રિય ડોક્ટર, ફ્રન્ટલાઈન કાર્યકરો અને વૈજ્નિકોને સલામ.

શિવસેનાના સાંસદે જવાબ આપ્યો

શિવસેનાના સાંસદ પ્રિયંકા ચતુર્વેદીએ પણ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની પ્રશંસા કરી હતી. પ્રિયંકાએ એક ટ્વિટમાં લખ્યું છે કે પીએમ મોદીને કોકેનની રસી મળી, જે સારા સમાચાર છે. તેનાથી તમામ પ્રકારની શંકા દૂર થશે અને લોકોને આ રસી લગાવવામાં આવશે.

નિષ્ણાંતોનું નિવેદન

મેદાંતા હોસ્પિટલના વડા ડો.નરેશ ત્રેહને કોરોના રસીકરણ અંગે નિવેદન આપ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે, એઇમ્સમાં રસી આપવામાં આવી રહી છે, આવી સ્થિતિમાં પીએમ મોદીએ જે રસી આપી છે તે માત્ર કોકેઇન છે. પીએમની રસી લીધા બાદ લોકોને આત્મવિશ્વાસ મળશે અને વધુ સંખ્યામાં લોકો રસી મેળવી શકશે. ડો.નરેશ ત્રિહને સલાહ આપી કે કોઈપણ વ્યક્તિએ સમાન રસી લાગુ કરવી જોઈએ, એટલે કે, રસીનો પ્રથમ ડોઝ, તે જ રસીનો બીજો ડોઝ પણ લેવો જોઈએ.

ચાલો આપણે જાણીએ કે દેશભરમાં 1 માર્ચથી કોરોના રસીકરણના નવા તબક્કાની શરૂઆત થઈ છે. દેશના સરકારી અને ખાનગી કેન્દ્રો પર રસી ઉપલબ્ધ છે. સરકારી કેન્દ્રમાં વિના મૂલ્યે રસી આપવામાં આવશે અને ખાનગી કેન્દ્રમાં રૂ. આ તબક્કામાં, 60 વર્ષથી વધુ ઉંમરના અથવા 45 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકો વિવિધ રોગોથી પીડિત છે, તેઓ કોરોના રસી મેળવી શકશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *