પતંજલિએ કોરોનાની નવી દવા લોંચ કરી, બાબા રામદેવે કહ્યું કે…

પતંજલિએ કોરોનાની નવી દવા લોંચ કરી, બાબા રામદેવે કહ્યું કે…

યોગ શિક્ષક બાબા રામદેવે કોરોનાની નવી દવા શરૂ કરી છે. પતંજલિનો દાવો છે કે નવી દવા પુરાવાના આધારે છે. નવી દવાના લોકાર્પણ પ્રસંગે કેન્દ્રીય આરોગ્ય પ્રધાન ડો.હર્ષ વર્ધન અને કેન્દ્રીય પ્રધાન નીતિન ગડકરી ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

યોગ શિક્ષક બાબા રામદેવે આજે કોરોનાની નવી દવા શરૂ કરી છે. પતંજલિનો દાવો છે કે નવી દવા પુરાવાના આધારે છે. નવી દવાના લોકાર્પણ પ્રસંગે કેન્દ્રીય આરોગ્ય પ્રધાન ડો.હર્ષ વર્ધન અને કેન્દ્રીય પ્રધાન નીતિન ગડકરી ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. નવી દવાનું નામ પણ કોરોનિલ છે. પતંજલિ કહે છે કે કોરોનિલ ગોળીઓ હવે કોવિડનો ઇલાજ કરશે.

આયુષ મંત્રાલયે કોરોનિલ ગોળીઓને કોરોના દવાઓ તરીકે સ્વીકારી છે. પતંજલિ કહે છે કે નવી કોરોનિલ દવા કોપીપી-ડબ્લ્યુએચઓ જીએમપી સર્ટિફાઇડ છે. દવા શરૂ કરતી વખતે બાબા રામદેવે કહ્યું કે યોગ આયુર્વેદને સંશોધન આધારિત સારવાર તરીકે તબીબી પદ્ધતિ તરીકે અપનાવવામાં આવી રહ્યું છે.

કોરોનાની નવી દવા શરૂ કર્યા પછી વાત કરતા બાબા રામદેવે કહ્યું કે છેલ્લા ત્રણ દાયકાથી મારા પર કેટલા પ્રશ્નો ઉભા થયા છે, જ્યારે મેં કહ્યું હતું કે તમે રોગોને કાબૂમાં રાખી શકતા નથી, હવે બધા પ્રમાણપત્ર સાથે આપણી પાસે આના કરતાં વધુ છે. 250 રિસર્ચ પેપર્સ, એકલા કોરોનાથી ઉપર 25 રિસર્ચ પેપર્સ, હવે કોઈ વિશ્વમાં પ્રશ્નો ઉભા કરી શકે નહીં.

વાત કરતાં આચાર્ય બાલકૃષ્ણએ કહ્યું કે લોકો પહેલાથી કોરોનિલનો ઉપયોગ કરતા હતા, પરંતુ હવે ડીજીસીએ પછી અમને ડબ્લ્યુએચઓ તરફથી મંજૂરી મળી છે, તેને 154 દેશો માટે મંજૂરી મળી છે, તે પછી હવે આપણે સત્તાવાર રીતે કોરોનિલ છીએ, વૈજ્ઞાનિક પદ્ધતિથી આપણે કોરોનિલ પર સંશોધન કર્યું છે. .

આ દરમિયાન બાબા રામદેવે કહ્યું કે ભારત સ્વાસ્થ્ય ક્ષેત્રે સ્વનિર્ભર અને વૈશ્વિક નેતા બની રહ્યું છે, અમે યોગ અને આયુર્વેદને વૈજ્ઞાનિક ઓળખપત્રો સાથે સ્થાપિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ, પતંજલિએ અત્યાર સુધીમાં સેંકડો સંશોધન પત્રો પ્રકાશિત કર્યા છે, અમે યોગ ક્રિયાઓ કરી છે. વૈજ્ઞાનિક તથ્યો સાથે વિશ્વની સામે રાખવામાં.

બાબા રામદેવે કહ્યું, ‘જ્યારે અમે કોરોનિલ દ્વારા લાખો લોકોને જીવન આપવાનું કામ કર્યું, ત્યારે ઘણા લોકોએ પ્રશ્નો ઉભા કર્યા, કેટલાક લોકો ધ્યાનમાં રાખે છે કે વિદેશમાં સંશોધન જ થઈ શકે છે, ખાસ કરીને આયુર્વેદ સંશોધન વિશે અનેક પ્રકારની શંકાઓ થાય છે, હવે આપણી પાસે શંકાના બધા વાદળોને સર્ટ કર્યા, કોરોનિલથી માંડીને વિવિધ રોગો સુધી, અમે સંશોધન કર્યું છે.

તે જ સમયે, કેન્દ્રીય પ્રધાન નીતિન ગડકરીએ કહ્યું કે, ‘પતંજલિના સંશોધનથી દેશને ફાયદો થશે જ, પરંતુ આ વૈજ્ઞાનિક રીતે કરવા બદલ બાબા રામદેવ અને આચાર બાલકૃષ્ણનો આભાર માનો, જે હવે વૈજ્ઞાનિક આધારને લોકો સમક્ષ લઈ જાય છે, જો આપણે આવ્યા છીએ, તો ચોક્કસ લોકોનો વિશ્વાસ વધુ વધશે.

ડો.હર્ષ વર્ધનએ ચિકિત્સાની આયુર્વેદ પદ્ધતિની પ્રશંસા કરતાં કહ્યું કે કોરોના યુગમાં આયુર્વેદ પદ્ધતિની માન્યતા વધી છે, કોરોના આયુર્વેદ બજારમાં દર વર્ષે 15% વૃદ્ધિ થતી હતી, પરંતુ કોરોના પછી તે 50 થી 90% હતી. તેજી રહી છે, ભારત આયુર્વેદ પર વિશ્વના લોકોની આસ્થા વધારી રહ્યું છે.

અગાઉ, પતંજલિએ 23 જૂન 2020 ના રોજ કોરોનાઇલ માટે કોરોનિલ શરૂ કર્યું હતું, જેમાં તેણે 7 દિવસમાં કોરોનાની સારવાર કરવાનો દાવો કર્યો હતો. જો કે, આ દવા શરૂ થતાં જ વિવાદમાં આવી ગઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *