રાહુલ ગાંધીએ કોંગ્રેસ માટે પ્રચાર શરૂ કર્યો, કહ્યું- વડા પ્રધાને કોંગ્રેસ સરકાર………….

રાહુલ ગાંધીએ કોંગ્રેસ માટે પ્રચાર શરૂ કર્યો, કહ્યું- વડા પ્રધાને કોંગ્રેસ સરકાર………….

માછીમારોની પ્રશંસા કરતા રાહુલે તેની સરખામણી ‘સમુદ્રના ખેડૂત’ સાથે કરી અને માછલી પકડતી વખતે તેમની સમસ્યાઓ સમજવા માટે તેમની સાથે હોડીમાં મુસાફરી કરવાની ઇચ્છા પણ વ્યક્ત કરી.

નવી દિલ્હી: કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ પુડુચેરી પ્રવાસના ભાગ રૂપે બુધવારે માછીમારો સાથે મુલાકાત કરી હતી. માછીમારોની પ્રશંસા કરતા કોંગ્રેસના સાંસદે તેમની સરખામણી ‘સમુદ્રના ખેડૂત’ સાથે કરી અને માછલી પકડતી વખતે તેમની સમસ્યાઓ સમજવા માટે તેમની સાથે હોડીમાં મુસાફરી કરવાની ઇચ્છા પણ વ્યક્ત કરી. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે એપ્રિલ-મેમાં પુડ્ડુચેરીમાં ચૂંટણીઓ યોજાવાની છે અને રાહુલ તેમની પાર્ટીનો અભિયાન શરૂ કરવા અહીં પહોંચ્યા છે, એક જાહેર સભાને સંબોધન કરતાં રાહુલ ગાંધીએ આરોપ લગાવ્યો કે છેલ્લા લગભગ પાંચ વર્ષથી વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પુડુચેરીને મંજૂરી આપી નથી કોંગ્રેસ સરકાર કામ કરશે.

તેમણે કહ્યું, ‘વડા પ્રધાન મોદીએ તમારા સપના, આકાંક્ષાઓ છીનવી લીધી છે અને લેફ્ટનન્ટ ગવર્નરની સંસ્થાને બરાબર નાશ કરી લોકોની વિરુદ્ધ કાર્યવાહી કરી છે, તે જ રીતે તે તમામ સંસ્થાઓને નષ્ટ કરી રહ્યો છે.’ તેમણે કહ્યું કે, આજે કોઈ ભારતીય તેનાથી શું થશે તેના ડર વિના ન્યાયિક સિસ્ટમમાંથી ન્યાય મેળવી શકતો નથી? પુડુચેરીની મુલાકાત દરમિયાન, તેમણે માછીમારો સમુદાય સાથે વાતચીત કરી.

કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં આગામી વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ માટે પાર્ટીના પ્રચારની શરૂઆત કરવા અહીં આવેલા રાહુલે કહ્યું કે, શબ્દો દ્વારા બધું વર્ણવી શકાતું નથી અને અનુભવને વધુ સારી રીતે સમજવા જરૂરી છે. તેમણે અહીં માછીમારોની વસાહતની મુલાકાત દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે અનુભવનો હેતુ તેમની સમસ્યાઓ અને મુદ્દાઓને સમજવું છે કારણ કે પ્રશ્નો દ્વારા અમુક હદે વસ્તુઓ જાહેર થઈ શકે છે. રાહુલે તાળીઓ વચ્ચે કહ્યું, “… કેટલીક વાતો બોલી શકાતી નથી. કેટલાક અનુભવો વર્ણવી શકાતા નથી. તેથી મારે તમારી પાસેથી સહાયની જરૂર છે. આગલી વખતે જ્યારે હું અહીં આવું છું, ત્યારે હું તમારી સાથે માછીમારીની હોડીમાં જવા માંગુ છું જેથી હું તમારા અનુભવો જાણી શકું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *