પંજાબમાં સાત મહાનગરપાલિકાઓ આવ્યુ ચુણની પરીણામ છે કોંગ્રેસ કરયુ ભાજપ ને………..

પંજાબમાં સાત મહાનગરપાલિકાઓ આવ્યુ ચુણની પરીણામ છે કોંગ્રેસ કરયુ ભાજપ ને………..

સ્થાનિક પાર્ટીની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસ પાર્ટીએ મોગા, હોશિયારપુર, કપૂરથલા, અબોહર, પઠાણકોટ, બટલા અને બાથિંડા મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનનો વિજય મેળવ્યો છે.

ચંદીગ:: પંજાબ-નગર પંચાયત અને સાત મહાનગરપાલિકાની 109 નગરપાલિકાઓ માટેની મતગણતરી ચાલી રહી છે. પંજાબમાં સાત મહાનગર પાલિકાની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસે ભાજપને સાફ કર્યા. સ્થાનિક પાર્ટીની ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસ પાર્ટીએ મોગા, હોશિયારપુર, કપુરથલા, અબોહર, પઠાણકોટ, બટલા અને બાથિંડા મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનનો વિજય મેળવ્યો છે. બાથિંડા મહાનગરપાલિકા 53 વર્ષ બાદ કોંગ્રેસના ખાતામાં આવી છે. બાથિંદા શિરોમણિ અકાલી દળના હરસિમરત બાદલનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. રાજ્યમાં કેન્દ્ર સરકારના કૃષિ કાયદા સામે ખેડૂતોના વિરોધ પછી તેમણે પોતાને સરકારથી અલગ કરી દીધા. ગુરુવારે મોહાલી મહાપાલિકાના પરિણામો જાહેર કરવામાં આવશે.

કોંગ્રેસના મનપ્રીતસિંહ બાદલ બથિંડા શહેર વિધાનસભા મત વિસ્તારના ધારાસભ્ય છે. તેઓ રાજ્યના નાણાં પ્રધાન પણ છે. મનપ્રીત સિંહ બાદલ શિરોમણિ અકાલી દળના વડા સુખબીરસિંહ બાદલના પિતરાઇ ભાઇ છે.

તે જ સમયે, સમાચાર લખાય ત્યાં સુધી શિરોમણી અકાલી દળે મજીઠીયા મ્યુનિસિપલ બોડીની 13 માંથી 10 બેઠકો જીતી લીધી છે. આ માટે 14 ફેબ્રુઆરીએ મતદાન થયું હતું. કેન્દ્રના ત્રણ કૃષિ કાયદાઓને લઈને ખેડુતોની કામગીરી વચ્ચે રાજ્યમાં યોજાયેલી ચૂંટણીમાં .3૧..3 ટકા મતદાન નોંધાયું હતું.

મંગળવારે અનેક બૂથો પર ફરીથી ચૂંટણીઓ યોજવામાં આવી હતી, તેના પરિણામો પણ આજે જાહેર કરવામાં આવશે. આ સાથે મોહાલી મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના બૂથ નંબર 32 અને 33 પર બપોરે 8 થી 4 વાગ્યા સુધી ફરી ચૂંટણી યોજાશે. તેમની ગણતરી ગુરુવારે કરવામાં આવશે.

આ વખતે 9,222 ઉમેદવારો મેદાનમાં છે. ચૂંટણીમાં અપક્ષોની મહત્તમ સંખ્યા 2,831 છે. જ્યારે એક પક્ષ તરીકે કોંગ્રેસે વધુમાં વધુ 2,037 ઉમેદવારો ઉભા રાખ્યા છે. કોંગ્રેસના મુકતસરના ઉમેદવાર બિનહરીફ ચૂંટાયા છે. કૃષિ કાયદા અંગે ખેડુતોના વિરોધનો સામનો કરીને ભાજપે માત્ર 1,003 ઉમેદવારો ઉભા કર્યા છે. આ વખતે પાર્ટી તેના સહયોગી શિરોમણિ અકાલી દળ વિના ચૂંટણી લડી રહી છે. શિરોમણિ અકાલી દળ તેના 1,569 ઉમેદવારો માટે ચૂંટણી લડી રહી છે.

રાજદ્રોહ કાયદો અસંતુષ્ટને શાંત રાખવા માટે વાપરી શકાતો નથી: કોર્ટ

2,215 વોર્ડમાંથી 1,480 વોર્ડ સામાન્ય માટે અનામત છે અને 610 વોર્ડ અનુસૂચિત જાતિ માટે અને 125 વોર્ડ અન્ય પછાત વર્ગ માટે અનામત છે.

પંજાબ રાજ્ય ચૂંટણી પંચે મંગળવારે ડેપ્યુટી કમિશનરોને સંવેદનશીલ અને સંવેદનશીલ વોર્ડમાં ગણતરી માટે સૂક્ષ્મ નિરીક્ષકોની નિમણૂક કરવાનો આદેશ આપ્યો છે.

ગાઝીપુર સરહદ પર આંદોલન કરનારા ખેડૂતોની સંખ્યા સતત ઘટી રહી છે, પરંતુ શું આ એક સારી વિચારણાવાળી વ્યૂહરચના છે?

સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈના અહેવાલ મુજબ, વિરોધી પક્ષોએ શાસક કોંગ્રેસ પર ‘બૂથ કબજે કરવા’ અને ‘હિંસામાં ફસાયેલા’ હોવાનો આરોપ લગાવ્યો છે.

રાજ્યમાં એક સમયે ચૂંટણી યોજાઇ છે જ્યારે પંજાબના હજારો ખેડૂત નવેમ્બરથી દિલ્હીની સરહદોમાં કેન્દ્ર સરકારના કૃષિ કાયદાઓનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. તેમની સાથે, ઉત્તર પ્રદેશ, હરિયાણા અને અન્ય રાજ્યોના ખેડૂતો પણ શામેલ છે. આ દરમિયાન હડતાલ દરમિયાન વિવિધ કારણોસર 150 જેટલા ખેડુતોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *