વડોદરા નાગરિક ચૂંટણી: કોંગ્રેસે ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશનનું વચન આપ્યું હતું, ભાજપનું કહેવું છે કે ……….

વડોદરા નાગરિક ચૂંટણી: કોંગ્રેસે ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશનનું વચન આપ્યું હતું, ભાજપનું કહેવું છે કે ……….

ગુજરાતમાં નાગરિક ચૂંટણીઓ અંગે રાજકીય ઉત્સાહીઓ મજબૂત છે. મંગળવારે કોંગ્રેસે વડોદરા નાગરિક ચૂંટણી માટેનું જાહેરનામું બહાર પાડ્યું હતું. તે યુવાનોને આકર્ષવા ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશન બનાવવાનું વચન આપે છે. તેનાથી વડોદરાના રાજકારણમાં હલચલ મચી ગઈ છે. બીજેપીએ કહ્યું છે કે કોંગ્રેસે સંસ્કારની જેમ જ તેમનો જાહેરનામું બહાર પાડ્યું છે.

ગુજરાતમાં નાગરિક ચૂંટણીઓ અંગે રાજકીય ઉત્સાહીઓ મજબૂત છે. મંગળવારે કોંગ્રેસે વડોદરા નાગરિક ચૂંટણી માટેનું જાહેરનામું બહાર પાડ્યું હતું. તે યુવાનોને આકર્ષવા ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશન બનાવવાનું વચન આપે છે. તેનાથી વડોદરાના રાજકારણમાં હલચલ મચી ગઈ છે. ભાજપે જાળવી રાખ્યું છે કે કોંગ્રેસ જેવી છે તે વાત કરે છે.

ભાજપ અને કોંગ્રેસ બંને ગુજરાતમાં 6 મહાનગરપાલિકાઓની ચૂંટણી માટે દબાણ કરી રહ્યા છે. આજે વડોદરા કોંગ્રેસે પાલિકાની ચૂંટણી માટે જાહેરનામું બહાર પાડ્યું હતું. વડોદરાને સંસ્કરી શહેર કહેવામાં આવે છે. પરંતુ આ સાંસ્કૃતિક શહેરમાં યુવાનો માટે ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશન સેન્ટર બનાવવાનું વચન આપવામાં આવ્યું છે.

કોંગ્રેસના લખ્યું છે કે જો પાર્ટી સત્તામાં આવશે તો ડેટિંગ સ્થળો તૈયાર કરવામાં આવશે. વડોદરા કોંગ્રેસ પ્રમુખ પ્રશાંત પટેલ કહે છે કે યુવાનોને પણ જીવવાનો અધિકાર છે. સરકારે કાફે કેન્દ્ર બંધ કરી દીધું છે. કોઈપણ રીતે, ફક્ત સમૃદ્ધ છોકરાઓ જ કાફે કેન્દ્રમાં જઈ શકે છે. ગરીબ અને મધ્યમ વર્ગના યુવાન છોકરાઓ ક્યાં જશે? તેને ધ્યાનમાં રાખીને, અમે સરકારમાં આવીશું અને ગરીબ યુવાનો માટે એવી સિસ્ટમ બનાવીશું જ્યાં તેઓ નિરાંતે બેસી શકે.

મેનિફેસ્ટોમાં ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશન બનાવવાનું કોંગ્રેસ વચન આપે છે
નોંધપાત્ર વાત એ છે કે વડોદરા કોંગ્રેસમાંથી 19 વોર્ડમાં 76 ઉમેદવારો મેદાનમાં ઉતર્યા છે. બીજી તરફ ભાજપ મિશન 76 સાથે ચાલી રહી છે.

કોંગ્રેસ પાર્ટી તરફથી ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશન આપવાના વચનને આધારે ભાજપે કડક પગલું ભર્યું છે. વડોદરા ભાજપના પૂર્વ મેયર ભરત ડાંગા કહે છે કે જે રીતે સંસ્કાર થાય છે, તે આવી જ વાતો કરે છે. વડોદરાને સાંસ્કૃતિક શહેર કહેવામાં આવે છે. અહીં ભાજપે લોકો અને બાળકોની તંદુરસ્તી માટે બગીચા બનાવ્યા છે. મારું માનવું છે કે રાહુલ ગાંધીના કહેવાથી કોંગ્રેસે ડેટિંગ ડેસ્ટિનેશન બનાવવાનું વચન આપ્યું હોત.

વડોદરા મહાનગરપાલિકાની ચૂંટણીનો મુદ્દો ભાજપ અને કોંગ્રેસ માટેનો જંગ છે. ભાજપ અહીં તે તમામ બેઠકો જીતવા માંગે છે, તેથી કોંગ્રેસે આ ચૂંટણી ‘કોંગ્રેસના સમર્થક અને ચૂનો કામના કોર્પોરેટર બનો’ ની થીમ આપી છે. સારા રસ્તા અને સરકારી નોકરી આપવાનું વચન પણ આપ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *