ભાજપ 21 ફેબ્રુઆરીએ ‘રાષ્ટ્રીય સત્તાવાર સભા’ યોજાશે, દિલ્હીમાં મોદી……..

ભાજપ 21 ફેબ્રુઆરીએ ‘રાષ્ટ્રીય સત્તાવાર સભા’ યોજાશે, દિલ્હીમાં મોદી……..

આ બેઠકમાં ભાજપના તમામ રાજ્યોના રાષ્ટ્રપતિઓ, રાજ્યોના પ્રભારી અને સહ-પદવી, તમામ રાજ્યોના સંગઠન મહામંત્રી પણ ઉપસ્થિત રહેશે.

21 ફેબ્રુઆરીએ ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધિકારીઓની બેઠક યોજાનાર છે. આ બેઠકમાં તમામ રાજ્યોના રાષ્ટ્રપતિઓ, રાજ્યોના પ્રભારી અને સહ-પદવી, તમામ રાજ્યોના સંગઠન મહામંત્રી પણ ઉપસ્થિત રહેશે. ભાજપ દ્વારા જારી કરવામાં આવેલી માહિતી મુજબ વડા પ્રધાન મોદી પણ આ બેઠકમાં ભાગ લેશે. વડા પ્રધાન ઉપરાંત ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા, ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ અને રાજકારણીઓ પણ તેમાં સંસદીય બોર્ડના અન્ય સભ્યો હશે. આ સમય દરમિયાન પક્ષની અંદરના તમામ રાજ્યોના સંગઠનાત્મક માળખા પર ચર્ચા થવાની છે. આ પહેલા 20 ફેબ્રુઆરીએ ભાજપના તમામ સંગઠન પ્રધાનોની બેઠક મળશે. અને આ બેઠકના એક દિવસ પહેલા એટલે કે 19 ફેબ્રુઆરીએ ભાજપના તમામ ખજાનચીઓની બેઠક મળશે.

ભાજપના રાષ્ટ્રીય મહામંત્રી દ્વારા ‘રાષ્ટ્રીય સત્તાવાર સભા’ અંગે એક પત્ર જારી કરવામાં આવ્યો છે, જે મુજબ 21 મી ફેબ્રુઆરીએ સવારે 10 થી સાંજના 5 વાગ્યા સુધી બેઠક ચાલશે. આ બેઠક એનડીએમસી કન્વેશન સેન્ટર, પાર્લામેન્ટ સ્ટ્રીટ, નવી દિલ્હી ખાતે યોજાશે. આ બેઠક અંગે કહેવામાં આવ્યું છે કે પ્રદેશ પ્રમુખ અને રાજ્ય મહામંત્રી (સંગઠન) એ અત્યાર સુધીની સંગઠનાત્મક પ્રવૃત્તિઓની સંપૂર્ણ માહિતી લાવવી જોઈએ. આ બેઠકની અધ્યક્ષતા ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જગત પ્રકાશ નડ્ડા કરશે.

ઘણીવાર આ પ્રકારની ચર્ચા ભાજપના રાષ્ટ્રીય કારોબારીમાં થાય છે. પરંતુ જેપી નડ્ડા રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ બન્યા ત્યારબાદ ભાજપમાં રાષ્ટ્રીય કારોબારીની રચના થઈ નથી. આ કારણોસર, રાષ્ટ્રીય અધિકારીઓની મીટીંગ લંબાવીને આ પ્રકારની ચર્ચા કરવામાં આવી રહી છે. જ્યારે ભાજપમાં નિયમ છે કે દર ત્રણ મહિને આવી બેઠક યોજાવી જોઈએ. પરંતુ સપ્ટેમ્બર 2018 ના મહિનાથી, ભાજપમાં રાષ્ટ્રીય કારોબારી કે રાષ્ટ્રીય પરિષદની બેઠક મળી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *