મમતાએ દિશા રવિની ધરપકડ પર વાત કરી, અને ભાજપને કહ્યુ કે….

મમતાએ દિશા રવિની ધરપકડ પર વાત કરી, અને ભાજપને કહ્યુ કે….

દિશા રવિ ધરપકડ સામે વિરોધ: મમતા બેનર્જીએ કહ્યું કે સરકારની નીતિઓનો વિરોધ કરનાર વ્યક્તિની ધરપકડ કરવી યોગ્ય છે. જૂઠ્ઠાણા ફેલાવવામાં વ્યસ્ત એવા આઈટી સેલ સામે ભાજપ તાબડતોબ સૌ પ્રથમ છે.

કોલકાતા: પશ્ર્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીએ ટૂલ કીટ મામલામાં 22 વર્ષીય આબોહવા કાર્યકર દિશા રવિની ધરપકડ માટે કેન્દ્ર સરકાર પર જોરદાર પ્રહાર કર્યા છે. મમતાએ કહ્યું કે, દેશભરમાં જૂઠ્ઠાણા ફેલાવવાનું કામ કરનાર ભાજપના આઇટી સેલ પર પગલાં લેવા જોઈએ. મમતા બેનર્જીએ પત્રકાર પરિષદમાં કહ્યું કે, સરકારની નીતિઓનો વિરોધ કરનાર વ્યક્તિની ધરપકડ કરવી યોગ્ય છે. ભાજપે સૌ પ્રથમ તેના આઇટી સેલની વિરુદ્ધ ફીટ કડવી જોઇએ, જે જૂઠ્ઠાણા ફેલાવવામાં સામેલ છે. કેમ આ બેવડા ધોરણો અપનાવવામાં આવી રહ્યા છે. બંગાળના મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે ભાજપના આઇટી સેલના સભ્યો લોકોને બોલાવી રહ્યા છે અને તૃણમૂલ કોંગ્રેસના કાર્યકરો હોવાનો .ોંગ કરીને તેમની પાર્ટીની છબીને દૂષિત કરી રહ્યા છે. આના પર તેણે કોલકાતા પોલીસને ધ્યાન આપવાનું કહ્યું છે.

મમતાએ પણ દરરોજ એલપીજી અને પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમતમાં વધારાનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો અને કહ્યું હતું કે કેન્દ્રને તેની પરવા નથી. તેને માત્ર ચૂંટણી પહેલા ખોટા વચનો આપવામાં રસ છે. ખરેખર, પશ્ચિમ બંગાળમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી એપ્રિલ-મે મહિનામાં યોજાવાની છે. ભાજપ બંગાળમાં તૃણમૂલ કોંગ્રેસના દસ વર્ષના શાસનને સમાપ્ત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

ગ્રેટા થાનબર્ગની ટૂલ કીટના કેસમાં દિલ્હી પોલીસે બેંગ્લોરની એક કાર્યકર દિશા રવિની ધરપકડ કરી હતી. પોલીસનું કહેવું છે કે આ ટૂલ કીટ દેશ વિરોધી ખાલિસ્તાની સંગઠનના ઉશ્કેરણી પર બનાવવામાં આવી હતી અને ભારત વિરોધી કૃત્યો આચરવામાં આવ્યા હતા. પોલીસ નિકિતા જેકબ અને શાંતૂનને પણ શોધી રહી છે, જેની ટૂલ કીટમાં પણ મહત્વની ભૂમિકા છે. પોલીસે આરોપ લગાવ્યો છે કે આ યુવકોએ વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા ખાલિસ્તાની નેતાઓ સાથે બેઠક કરી હતી અને સંપૂર્ણ કાવતરું ઘડ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *