ખેડુતના નેતા રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું – અમે વાતચીત કરવા તૈયાર છીએ,પણ પીએમ મોદી……

ખેડુતના નેતા રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું – અમે વાતચીત કરવા તૈયાર છીએ,પણ પીએમ મોદી……

ખેડૂત નેતા રાકેશ ટીકૈતે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને આજ તક સાથેની ખાસ વાતચીતમાં સવાલ પૂછ્યો છે કે શું લાલકૃષ્ણ અડવાણી અયોધ્યા માટે આંદોલન કરનારા આંદોલનકાર હતા?

ખેડૂત નેતા રાકેશ ટીકૈતે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને આજ તક સાથે ખાસ વાતચીતમાં સવાલ પૂછ્યો છે કે શું અયોધ્યા માટે આંદોલન કરનારા લાલકૃષ્ણ અડવાણી એક આંદોલન કાર્યકર હતા? ભારતીય કિસાન સંઘના નેતા રાકેશ ટીકાઈતે આજ તક સાથે ખાસ વાતચીત કરી. ટ્રેક પર આજ તકના એન્કર અંજના ઓમ કશ્યપ અને ચિત્ર ત્રિપાઠી સાથે વાત કરતા રાકેશ ટીકાઈતે કહ્યું કે સરકારે ત્રણ કૃષિ કાયદાને રદ કરવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે અમે દેશની નીતિને સંસદથી નહીં, પણ માર્ગ દ્વારા બદલીશું.

રાકેશ ટીકૈટને પૂછવામાં આવ્યું કે શું તમારા આંસુએ આ હિલચાલને સંપૂર્ણપણે બદલી નાખી છે? આ અંગે રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે આ ખેડૂતના આંસુ હતા. ન તો તેઓ ભયના આંસુ હતા, ન ડર, તેઓ ખેડૂતોના આંસુ હતા. રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે 26 જાન્યુઆરીના રોજ પોલીસની સામે ગુંડાઓ હતા, તેઓ લાકડીઓ ચલાવતા હતા. બેરીકેડીંગ પોલીસની અંદર કોણ લાકડીઓ લઇને પહોંચ્યું હતું તે પોલીસે જણાવવું જોઈએ.

અડવાણી એક આંદોલન કાર્યકર હતા?

રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે જો આપણે કોની સાથે વાત કરીશું તો અમને કોઈ પ્રસ્તાવ મળ્યો નથી. ટિકૈતે કહ્યું કે અમારે જમાત કહેવાયા છે, જમાત કોને કહે છે, જેને આંદોલનકાર કહે છે, લાલકૃષ્ણ અડવાણી જ્યારે અયોધ્યા ગયા ત્યારે તેઓ આંદોલનકાર હતા? શું મુરલી મનોહર જોશી એક આંદોલન હતું, મહાત્મા ગાંધી અને સરદાર ભગતસિંહ આંદોલનકાર હતા.

વાત કરવા તૈયાર છે, સરકારે બોલાવવો જોઈએ

ખેડૂત નેતા રાકેશ ટીકાઈતે કહ્યું કે હિંસા કરનારાઓ સામે કાર્યવાહી થવી જોઇએ. રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે જો સરકાર વાત નહીં કરે તો અમે અહીં રહીશું. તેમ છતાં તેમણે કહ્યું હતું કે વડા પ્રધાનને વાટાઘાટ માટે આવવાની જરૂર નથી, તેમ છતાં તેઓ કોની સાથે વાત કરશે તેની સાથે વાત કરવા તૈયાર છીએ. રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે અમે તેમની સમિતિ સાથે વાત કરીશું, જ્યારે અમારી વચ્ચે સમજૂતી થાય છે ત્યારે વડા પ્રધાન આવે. રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે તેઓ સરકાર સાથે વાટાઘાટો કરવા તૈયાર છે, સરકારે વાટાઘાટો માટે કોલ મોકલવો જોઈએ.


ગ્રેટા વૃક્ષો રોપશે

રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે ગ્રેટા, દિશા અથવા રીહાન્ના અહીં કોઈ કાર્યક્રમ નહીં કરે, ખેડૂત અહીં એક કાર્યક્રમ બનાવશે. તેમણે કહ્યું હતું કે તે ભારત વિરુદ્ધ રેટરિક કરી શકતી નથી. જ્યારે ટિકૈટને પૂછવામાં આવ્યું કે ગ્રેટા કોણ છે, ત્યારે તેણે કહ્યું કે તે ઝાડ રોપવાનું કામ કરે છે.

2022 ની ચૂંટણી લડશે નહીં

2022 ની ચૂંટણી લડવાનો ઇનકાર કરતાં તેમણે કહ્યું કે અહીં કોઈએ મત માંગવા ન આવવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે કોઈએ ચૂંટણીની બિમારીથી દૂર રહેવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે તેઓ ક્યારેય ચૂંટણી લડશે નહીં. રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે તે જાટ નેતા નથી પરંતુ ખેડૂત નેતા છે. રાકેશ ટીકાઈતે એમ પણ કહ્યું કે તેઓ વિપક્ષનો ચહેરો પણ નથી બની રહ્યા.

જૂનો કાયદો રદ કરો અને નવો કાયદો બનાવો

રાકેશ ટિકૈતે કહ્યું કે, બિહારમાં જેવું બન્યું છે તેમ બે વર્ષમાં મંડીઓ ખતમ થઈ રહી છે. તેમણે કહ્યું કે મંડળીઓમાંથી અનાજ ખરીદનારાઓની નોંધણી હોવી જોઇએ. વહીવટીતંત્રે આને નિયંત્રિત કરવું જોઈએ. રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે એમએસપી પર કાયદો બનાવો, કૃષિ પર નવો કાયદો બનાવો. રાકેશ ટીકૈતે કહ્યું કે સરકાર કાયદો 18 મહિના માટે બંધ કરવા તૈયાર છે પરંતુ તે પછી આ કાયદો ફરીથી આવશે, સરકારે જુના કાયદાને રદ કરીને નવા કાયદા બનાવવા જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *