રાજસ્થાન મા રાહુલ ગાંધીના સંબંધીના ઘર કંઇક આવુ બનાવ બનીયો….

રાજસ્થાન મા રાહુલ ગાંધીના સંબંધીના ઘર કંઇક આવુ બનાવ બનીયો….

કાત્જુ દંપતી એ સંબંધમાં રાહુલ ગાંધીની દાદી અને ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન ઇન્દિરા ગાંધીની કાકીના જમાઈ છે. જ્યારે પણ રાહુલ ગાંધી જયપુર આવે છે, ત્યારે તે કાત્જુ દંપતીને મળવા માટે નિશ્ચિતપણે તેના ઘરે પહોંચે છે.

શુક્રવારે કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ અને સાંસદ રાહુલ ગાંધી બે દિવસીય પ્રવાસ પર રાજસ્થાન પહોંચ્યા હતા. દરમિયાન, જયપુરમાં તેના એક સગાના ઘરે ચોરીની ઘટના પ્રકાશમાં આવી છે. મળતી માહિતી મુજબ તેના સંબંધીના ઘરમાંથી ઘરની વસ્તુઓ ગાયબ મળી આવી છે. હાલ જયપુરના અશોક નગર પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાઈ છે. સરોજિની માર્ગ પર સ્થિત કાત્જુ દંપતી પર ચોરીની ઘટના સામે આવી છે.

કાત્જુ દંપતી એ સંબંધમાં રાહુલ ગાંધીની દાદી અને પૂર્વ વડા પ્રધાન ઇન્દિરા ગાંધીની કાકીના જમાઈ છે. જ્યારે પણ રાહુલ ગાંધી જયપુર આવે છે, ત્યારે તે કાત્જુ દંપતીને મળવા માટે નિશ્ચિતપણે તેના ઘરે પહોંચે છે. કૃપા કરી કહો કે રાહુલ ગાંધી શનિવારે પણ રાજસ્થાનમાં રોકાશે. શુક્રવારે રાહુલ ગાંધીએ પદ્મપુરમાં ખેડૂતોની મહાપંચાયતમાં ભાગ લીધો હતો.

રાહુલ ગાંધીએ કિસાન મહાપંચાયતમાં મોદી સરકાર પર નવા કૃષિ કાયદાઓ પર નિશાન સાધતા કહ્યું હતું કે જો નવા કૃષિ કાયદા લાગુ કરવામાં આવે તો 40 ટકા ધંધો બે લોકોના હાથમાં જશે.

રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે પહેલો કૃષિ કાયદો મંડીની હત્યા કરવાનો છે, બીજો કાયદો સંગ્રહખોરી શરૂ કરવાનો છે અને ત્રીજો કાયદો ખેડૂતનો અદાલતમાં જવાનો અધિકાર ખતમ કરવાનો છે. જે દિવસે આ કાયદો અમલમાં આવશે, આ વ્યવસાય જે 40% લોકો છે, આ આખો વ્યવસાય 2 લોકોના હાથમાં જશે.

કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષે કહ્યું કે નરેન્દ્ર મોદી જી કહે છે કે મેં આ ખેડુતો માટે કર્યું છે. જો નરેન્દ્ર મોદી જીએ ખેડુતો માટે આ કર્યું છે, તો આખા દેશના ખેડુત કેમ દુ: ખી છે? હજારો ખેડૂત દિલ્હીની સરહદે કેમ બેઠા છે?

રાહુલે કહ્યું કે નરેન્દ્ર મોદીએ આ કામ ન તો ખેડુતો માટે કર્યું છે, ન નાના દુકાનદારો કે મજૂરો માટે, તે ફક્ત ચાર લોકો માટે છે.

કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ પીલીબંગાની કિસાન મહાપંચાયતમાં કહ્યું કે મેં સંસદમાં કૃષિ કાયદાની સત્યતા સમજાવી. રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું હતું કે માત્ર ખેડુતો જ આ દેશનું રક્ષણ કરે છે, દેશના 40 ટકા લોકો તેના ભાગીદાર છે. અમે કૃષિને એક પણ વ્યક્તિનો વ્યવસાય બનવા દઇશું નહીં.

ચીનના મુદ્દે રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે પહેલા આપણી સેના ફિંગર 4 પર રહેતી હતી, પરંતુ હવે તે ફિંગર 3 પર રહેશે. નરેન્દ્ર મોદીએ આ જમીન ચીનને આપી છે. પીએમ મોદી પર નિશાન સાધતા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે તેઓ ખેડૂતોની હત્યા કરે છે, પરંતુ ચીન સામે ઉભા રહી શકતા નથી.

રાહુલે કહ્યું કે કેન્દ્ર સરકારના નવા કાયદા પછી કોઈપણ વ્યક્તિ કોઈપણ પાક ખરીદી શકે છે અને તેને પોતાની જાતને સબમિટ કરી શકે છે. કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે તમે સંસદમાં પીએમ મોદીનો ચહેરો જોયો જ હશે. પહેલા સરકારે ત્રણેય કાયદા પાછા ખેંચવા જોઈએ, તે પછી જ ખેડૂતો સાથે વાત કરીશું. રાહુલે જાહેરાત કરી હતી કે અમે આ ત્રણ કાયદાઓને રદ કરીને જ બતાવીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *