પ્રિયંકા ગાંધી આવતીકાલે આ રાજ્યની મુલાકાત લેશે, ખેડૂતોને કંઇક આવી રીતે સંબોધન કરશે

પ્રિયંકા ગાંધી આવતીકાલે આ રાજ્યની મુલાકાત લેશે, ખેડૂતોને કંઇક આવી રીતે સંબોધન કરશે

કોંગ્રેસ મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી સોમવારે બપોરે બિજનરના ચાંદપુર પહોંચશે. અહીં તે કોંગ્રેસની કિસાન રેલીમાં આવેલા લોકોને સંબોધન કરશે. પાર્ટીના જિલ્લા પ્રમુખ શેરબાઝ પઠાણે જણાવ્યું હતું કે, પ્રિયંકા ગાંધી આવતીકાલે ચાંદપુરના રામલીલા મેદાન ખાતે કિસાન કોંગ્રેસની રેલીમાં ભાગ લેશે.

કોંગ્રેસ મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી વાડરા એક પછી એક યુપીની મુલાકાતે છે. આ એપિસોડમાં, તે ફરી એકવાર સોમવારે (15 ફેબ્રુઆરી) યુપીના પ્રવાસે આવશે. આ દરમિયાન, પ્રિયંકા ગાંધી બિજનોર જિલ્લામાં કિસાન પંચાયતને સંબોધન કરશે. કોંગ્રેસ પાર્ટી દ્વારા અહીં કિસાન રેલી યોજવામાં આવી છે.

અમને જણાવી દઇએ કે પ્રિયંકા ગાંધી સોમવારે બપોરે બિજનનોરના ચાંદપુર પહોંચશે. અહીં તે કોંગ્રેસની કિસાન રેલીમાં આવેલા લોકોને સંબોધન કરશે. પાર્ટીના જિલ્લા પ્રમુખ શેરબાઝ પઠાણે જણાવ્યું હતું કે, પ્રિયંકા ગાંધી આવતીકાલે ચાંદપુરના રામલીલા મેદાન ખાતે કિસાન કોંગ્રેસની રેલીમાં ભાગ લેશે.

ઉલ્લેખનીય છે કે તાજેતરમાં જ પ્રિયંકાએ પશ્ચિમ યુપીમાં કિસાન પંચાયતમાં ભાગ લેતી વખતે કેન્દ્ર અને યુપી સરકાર પર જોરદાર હુમલો કર્યો હતો. આ પછી, તેમણે પ્રયાગરાજનાં સંગમમાં વિશ્વાસનો ડૂબક પણ લીધો. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ખેડૂત આંદોલનની અસર કૃષિ કાયદા વિરુદ્ધ પશ્ચિમ યુપીમાં ઝડપથી ફેલાઈ રહી છે, જેના કારણે મહાપંચાયતોનો યુગ શરૂ થઈ ગયો છે. આવી સ્થિતિમાં, પ્રસંગની નાજુકતાને સમજીને કોંગ્રેસે પશ્ચિમ યુપીમાં પણ રાજકીય મૂળ સ્થાપવાની કવાયત શરૂ કરી દીધી છે.

જેના માટે કોંગ્રેસ મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધીએ આદેશ પોતાના હાથમાં લીધો હતો. તે યુપીના ઘણા જિલ્લાઓમાં મહાપંચાયતોમાં જોડાઇને પાર્ટીને મજબૂત બનાવવાનું કામ કરી રહી છે. આ સાથે જ પાર્ટીને ખેડૂતોની સૌથી નજીક બતાવવાના પણ પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે. આ એપિસોડમાં, પ્રિયંકાએ પાછલા દિવસે સહારનપુરની કિસાન પંચાયતમાં હાજરી આપી હતી અને ઘણા રાજકીય સંદેશા આપ્યા હતા.

યુપીમાં ઘણા દાયકાઓથી સત્તાથી દૂર રહેલી કોંગ્રેસ નરમ હિન્દુત્વના મુદ્દાને પણ આત્મસાત કરી રહી છે. કોંગ્રેસના મહાસચિવ સહારનપુર પહોંચ્યા, ખેડૂતોનો અવાજ બનવા ઉપરાંત, હિન્દુઓ અને મુસ્લિમો બંને વચ્ચે તેમનો રાજકીય આધાર બનાવવાનો પ્રયાસ કરતા જોવા મળ્યા.

ગળામાં રુદ્રાક્ષની માળા પહેરીને, પ્રિયંકા ગાંધીએ ઘણા મંદિરોમાં માથુ ઝુકાવ્યું અને મુસ્લિમોના ધાર્મિક સ્થળે પણ હાજરી આપી. એટલું જ નહીં, શહીદો લશ્કરી પરિવારને મળ્યા હતા અને મહાપંચાયતમાં ખેડૂતોને સંબોધન કરીને રાજકીય સંદેશ આપતા પણ જોવા મળ્યા હતા.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *