ખેડૂત આંદોલન વચ્ચે પીએમ મોદીએ આ રાજ્યની પ્રશંસા કરી ને કહ્યુ કે …..

ખેડૂત આંદોલન વચ્ચે પીએમ મોદીએ આ રાજ્યની પ્રશંસા કરી ને કહ્યુ કે …..

ચેન્નાઇમાં એક કાર્યક્રમમાં વડા પ્રધાને તામિલનાડુના ખેડૂતોના રેકોર્ડ ખોરાક અને ઉત્પાદનના જળ સંસાધનોના વધુ સારા ઉપયોગ માટે તેમના વખાણ કર્યા હતા. તેમણે અહીં અનેક પ્રોજેક્ટ્સનું ઉદ્ઘાટન અને શિલાન્યાસ કર્યું.

ચેન્નઇ: વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ રવિવારે ચેન્નઈમાં એક કાર્યક્રમમાં તમિલનાડુના ખેડૂતોની પ્રશંસા કરી હતી. તેમણે ‘વિક્રમી સ્તરે ખોરાક ઉત્પન્ન’ અને ‘જળ સંસાધનોના યોગ્ય ઉપયોગ’ બદલ ખેડુતોની પ્રશંસા કરી. તેમનું નિવેદન ત્યારે આવ્યું છે જ્યારે પંજાબ, હરિયાણા અને ઉત્તર પ્રદેશના ખેડૂતો દિલ્હીમાં કૃષિ સુધારણા કાયદાઓનો વિરોધ કરી રહ્યા છે.

પીએમએ કહ્યું કે ‘હું તમિળનાડુના ખેડૂતોના રેકોર્ડ ખોરાક અને ઉત્પાદનના ઉત્તમ વપરાશ માટે તેમના વખાણ કરવા માંગુ છું. પાણી બચાવવા આપણે જે કંઇ કરી શકીએ તે કરવું જોઈએ. ‘દરેક ટીપાં પર વધુ પાક’ નાં મંત્ર હંમેશાં યાદ રાખો.

ચેન્નાઇના જવાહરલાલ નહેરુ સ્ટેડિયમમાં તમિલનાડુ સરકારના અનેક મહત્વપૂર્ણ પ્રોજેક્ટ્સના ઉદ્ઘાટન અને શિલાન્યા પછી પીએમએ કહ્યું કે હજારો વર્ષોથી, એન્ટિકટ કેનાલ દેશની ચોખાની વાટકી માટે વરદાન રહી છે. વિશાલ અનિકટ આપણા સમૃદ્ધ ઇતિહાસનો જીવંત સાક્ષી છે. આજે આપણે ચેન્નાઇથી આવા પ્રોજેક્ટ શરૂ કરી રહ્યા છીએ, જે નવીનતા અને સ્વદેશી નિર્માણનું પ્રતિક છે. આ પ્રોજેક્ટ્સ તમિળનાડુના વિકાસને આગળ વધારશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *