અમિત શાહ કંઈક આવુ કહ્યુ કે જેનાથી મમતાની સરકાર ને લાગ્યુ જટકો, જાણો શુ કહ્યુ તે….

અમિત શાહ કંઈક આવુ કહ્યુ કે જેનાથી મમતાની સરકાર ને લાગ્યુ જટકો, જાણો શુ કહ્યુ તે….

ઇન્ડિયા ટુડે ઇસ્ટ કોનક્લેવ 2021 માં અમિત શાહે કહ્યું કે હું બંગાળમાં મમતા સરકારને ઉથલાવવા આવ્યો છું. ધારી રહ્યા છીએ નહીં ટીએમસી સરકારને જડમૂળથી નાખીને ફેંકી દેવામાં આવે તો જ ભાજપ સરકાર અહીં આવી શકે છે. મમતાજીની સરકાર યોગ્ય રીતે ચાલી રહી નથી, લોકો આ સરકારને ઉથલાવીને ફેંકી દેશે.

પશ્ચિમ બંગાળમાં ચૂંટણી લડાઇ વચ્ચે ઇન્ડિયા ટુડે ઇસ્ટ કોનક્લેવ 2021 નું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. ગૃહમંત્રી અમિત શાહ આ મંચ પર પહોંચ્યા હતા. આ સમય દરમિયાન, તેમણે બંગાળ અંગે ભારતીય જનતા પાર્ટી (ભાજપ) નો સ્પષ્ટ મત આપ્યો હતો અને પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જી પર નિશાન સાધ્યું હતું.

અમિત શાહે કહ્યું, ‘હું બંગાળમાં મમતાની સરકાર ઉથલાવવા આવ્યો છું. હું સંભાળવા આવ્યો નથી ટીએમસી સરકારને જડમૂળથી નાખીને ફેંકી દેવામાં આવે તો જ ભાજપ સરકાર અહીં આવી શકે છે. મમતાજીની સરકાર યોગ્ય રીતે ચાલી રહી નથી, લોકો આ સરકારને ઉથલાવીને ફેંકી દેશે. અમારી મમતા દીદી સાથે કડવાશ નથી. પણ તેના શાસન હેઠળ ભ્રષ્ટાચાર થઈ રહ્યો છે, તે તેનાથી ખીજાય છે, પછી કોઈ શું કરી શકે. ‘

તપાસ ત્રણ સ્તરે થાય છે

કલંકિત નેતાઓના ભાજપમાં જોડાવાના પ્રશ્ને અમિત શાહે કહ્યું હતું કે ભાજપના નેતાઓ પર ચાલી રહેલા કેસોનો અંત આવ્યો નથી. કોઈપણને પાર્ટીમાં સામેલ કરવામાં આવે તે પહેલાં ત્રણ સ્તરે તપાસ કરવામાં આવે છે. તે પછી પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ તેને મંજૂરી આપે છે. હિંસા અંગે વાત કરતાં અમિત શાહે કહ્યું કે, જો ભાજપ સરકાર આવે તો અમને પાટલમાંથી ટીએમસીના ગુંડાઓ પણ મળી જશે.

સરકારની રચના પર લેણાં મળશે.

ખેડુતોના મુદ્દે અમિત શાહે કહ્યું કે, ‘હું બંગાળના ખેડૂતોને કહેવા માંગુ છું કે અમારી સરકાર બન્યા પછી, અમે અહીંના ખેડુતોને તેમની 12,000 રૂપિયાની લેણાં અને 6,000 રૂપિયાની નવી હપ્તા પણ આપીશું. અમિત શાહે કહ્યું કે બંગાળના ખેડૂતોએ ચિંતા ન કરવી જોઈએ. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અમારી સરકાર બન્યા પછી અમે 12 હજાર રૂપિયા ખેડૂતોને પરત કરીશું.

અમિત શાહે કહ્યું કે, સરકાર પીએમ કિસાન ફંડની રકમ સીધી ખેડૂતોના ખાતામાં મૂકે છે. આ માટે, ખેડૂતોની સૂચિ, તેમની બેંક વિગતોની જરૂર રહેશે, મમતા જીને પૂછો કે તેઓએ કેટલી વિગતો મોકલી છે? તેણે માત્ર એક જ પત્ર મોકલ્યો છે.

પરિવર્તન એ વાસ્તવિક હેતુ છે

અમિત શાહે કહ્યું કે પરિવર્તન યાત્રાના નામ રાખવા પાછળ ભાજપનો હેતુ માત્ર મુખ્યમંત્રી, સત્તા કે કોઈ મંત્રી બદલવાનો નથી. અમારો ઉદ્દેશ બંગાળની પરિસ્થિતિને બદલવાનો છે. પરિસ્થિતિમાં પરિવર્તન થાય છે જ્યારે લોકોની ઇચ્છા અને આકાંક્ષા, આપણે જાગૃત કરીએ છીએ કે લોકશાહી રીતે જે ખોટું થઈ રહ્યું છે, તેને રોકો અને કંઈક સારું કરો. મને લાગે છે કે બંગાળમાં સરકાર બનાવ્યા પછી હિંસાની સંસ્કૃતિ બદલાશે. આ બંગાળની સંસ્કૃતિ નથી, પરંતુ આ સંસ્કૃતિ છેલ્લા 30-35 વર્ષોમાં વિકસિત થઈ છે.

‘200 થી વધુ બેઠકો જીતશે’

અમિત શાહે બંગાળમાં ભાજપ સરકાર બનાવવાનો સંપૂર્ણ વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે 200 થી વધુ બેઠકો સાથે ભાજપ અહીં સંપૂર્ણ બહુમતીવાળી સરકાર બનાવશે. તે નિશ્ચિત છે તેમણે કહ્યું કે લોકો વિચારે છે કે આ માણસ કઈ રીતે બોલે છે, પરંતુ હું પૂરા વિશ્વાસ સાથે કહું છું કે ભાજપ સંપૂર્ણ બહુમત સાથે સરકાર બનાવશે. બંગાળના લોકો ભાજપ સાથે છે.

મમતા સરકાર દરેક મોરચે નિષ્ફળ જાય છે

ગૃહમંત્રી અમિત શાહે પણ નાગરિકતા સુધારા અધિનિયમ અંગે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે સીએએ એ દેશની સંસદ દ્વારા બનાવેલો કાયદો છે, તેનો અમલ કરવો પડશે અને શરણાર્થીઓને નાગરિકત્વ મેળવવું પડશે. તેમણે કહ્યું કે અમારી પાસે ઘૂસણખોરીનો મુદ્દો છે. અર્થતંત્ર સહિત દરેક મોરચે મમતા સરકાર નિષ્ફળ ગઈ છે, તે અમારો મુદ્દો છે, શિક્ષણ પ્રણાલી પડી છે, તે અમારો મુદ્દો છે.

‘સીએએ અમારે અમલ કરવો પડશે’

સિટીઝનશિપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટ (સીએએ) અંગે અમિત શાહે કહ્યું કે હવે મમતા બેનર્જીએ તેનો અમલ કરવો નથી, તેમણે તે કરવાનું છે. અમિત શાહે કહ્યું કે એપ્રિલ પછી અમારે સીએએ લાગુ કરવું પડશે, સરકાર બદલાશે હવે તેમને આ કામ કરવાની જરૂર નથી. સીએએ દેશની સંસદ દ્વારા બનાવવામાં આવી છે અને તેનો અમલ કરવામાં આવશે. શરણાર્થીઓને નાગરિકત્વ આપવામાં આવશે.

ઓએસીના સીએએ વિરુદ્ધ વિરોધ પ્રદર્શન શરૂ કરવા અંગે અમિત શાહે કહ્યું હતું કે લોકશાહીમાં વિરોધ કરવાનો દરેકને અધિકાર છે. જોકે, તેમણે આક્ષેપોને ફગાવી દીધા છે કે ઓવેસી ભાજપના કહેવાથી બંગાળમાં ચૂંટણી લડવા આવતા હતા. અમિત શાહે કહ્યું કે આપણે કેવી રીતે કહેવું જોઇએ કે અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ માત્ર હૈદરાબાદમાં જ ચૂંટણી લડવી જોઈએ. શું આપણે દેશનું બંધારણ બદલવું જોઈએ? દરેક વ્યક્તિ અને પક્ષને પોતાને વિસ્તૃત કરવાની સ્વતંત્રતા છે.

કોણ મુખ્યમંત્રી બનશે, શાહે જવાબ આપ્યો

બંગાળમાં ભાજપમાંથી કોણ બનશે મુખ્યમંત્રી? અમિત શાહે સ્પષ્ટ કર્યું કે પશ્ચિમ બંગાળના આગામી મુખ્યમંત્રી બંગાળમાંથી જ હશે. તેમણે કહ્યું કે બંગાળ પૃથ્વીનો પુત્ર હશે અને તે ભાજપમાંથી પણ હશે, પરંતુ કૈલાસ વિજયવર્ગીય નહીં બને. જ્યારે પૂછવામાં આવ્યું કે શું TMAC માંથી નેતા પણ બનાવવામાં આવશે નહીં? આ અંગે અમિત શાહે કહ્યું કે તેમણે એવું કહ્યું નથી, બંગાળની ભૂમિ મુખ્યમંત્રી હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *