દેશ ના આ રાજ્યમા હાઈકોર્ટ તરફથી ભાજપ માટે મોટી રાહત, જાણો તે રાહત શુ છે…

દેશ ના આ રાજ્યમા હાઈકોર્ટ તરફથી ભાજપ માટે મોટી રાહત, જાણો તે રાહત શુ છે…

બંગાળમાં ભાજપની પરિવર્તન યાત્રાને રોકવા માટે કોલકાતા હાઇ કોર્ટે કરેલી પીઆઈએલને ફગાવી દીધી છે. હાઈકોર્ટના જણાવ્યા અનુસાર અરજદારે તૃણમૂલ કોંગ્રેસ (ટીએમસી) ના કાનૂની સેલની રજૂઆત કરીને અરજી દાખલ કરી છે. કોઈ પણ રાજકીય દુશ્મનાવટને નાબૂદ કરવાની જગ્યા અદાલત નથી.

પશ્ચિમ બંગાળમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને ભાજપ રાજ્યમાં ‘પરિવર્તન યાત્રા’ લઈ રહી છે. તેની શરૂઆત ખુદ ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જે.પી.નડ્ડાએ કરી હતી. પરંતુ ભાજપની આ પરિવર્તન યાત્રાને રોકવા માટે, કલકત્તા હાઈકોર્ટમાં એક પીઆઈએલ દાખલ કરવામાં આવી હતી, જેને આજે સુનાવણી દરમિયાન કોર્ટે નકારી હતી.

મહેરબાની કરીને કહો કે બંગાળમાં ભાજપની પરિવર્તન યાત્રાને રોકવા માટે કલકત્તા હાઇકોર્ટે કરેલી પીઆઈએલને ફગાવી દીધી છે. હાઈકોર્ટના જણાવ્યા અનુસાર અરજદારે તૃણમૂલ કોંગ્રેસ (ટીએમસી) ના કાનૂની સેલની રજૂઆત કરીને અરજી દાખલ કરી છે. કોઈપણ રાજકીય દુશ્મનાવટને નાબૂદ કરવાની જગ્યા અદાલત નથી. આ રીતે ભાજપને કલકત્તા હાઈકોર્ટના આદેશથી મોટી રાહત મળી છે.

નોંધનીય છે કે, અગાઉ કલકત્તા હાઈકોર્ટે પરિવર્તન યાત્રા બંધ કરવા દખલ કરવાની વિનંતી કરેલી પીઆઈએલ પર કોઈ વચગાળાના આદેશ આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. તેમજ કોર્ટે કહ્યું કે 11 ફેબ્રુઆરીએ એટલે કે આ મામલે આજે સુનાવણી થશે. આજે સુનાવણી થતાં કોર્ટે આ પીઆઈએલ નામંજૂર કરી છે.

તે જાણીતું છે કે આ અરજીમાં બંગાળમાં કોરોનાની સ્થિતિ અને કાયદો વ્યવસ્થાની સ્થિતિનો દાવો કરીને પરિવર્તન રોકવા માટેનો હુકમ જારી કરવાની વિનંતી કરવામાં આવી હતી.

ભાજપ દ્વારા 6 ફેબ્રુઆરીથી રાજ્યભરમાં પરિવર્તન યાત્રા શરૂ કરવામાં આવી છે. રાજ્યમાં આગામી વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ પૂર્વે ભાજપ લોકોની સમર્થન મેળવવા માટે આ અભિયાન ચલાવી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *