લોકોએ જીવ બચાવ્યો, ઉતરખંડ મા ચમોલી જિલ્લો મા દુર્ઘટનાનો ચોંકાવનારો વીડિયો સામે આવ્યો

લોકોએ જીવ બચાવ્યો, ઉતરખંડ મા ચમોલી જિલ્લો મા દુર્ઘટનાનો ચોંકાવનારો વીડિયો સામે આવ્યો

બચાવ કામગીરીમાં રોકાયેલા અધિકારી કહે છે કે પુલના પ્રવાહને કારણે 12-13 ગામો સાથેનું જોડાણ ખોવાઈ ગયું છે, તેથી અમે તેમના માટે રેશન, પાણી અને વીજળી જેવી જરૂરી વ્યવસ્થા કરી રહ્યા છીએ. ટૂંક સમયમાં અમે હંગામી પુલ બનાવીશું.

ચમોલીના તપોવનમાં ચાલી રહેલા બચાવ કામગીરી અને સફળતા વચ્ચે હજી 60 મીટરનું અંતર બાકી છે. આ ટનલની અંદર 30 થી વધુ કામદારો ફસાય હોવાની આશંકા છે. બચાવ ટીમોમાં 600 થી વધુ લોકો બચાવ ટીમોમાં રોકાયેલા છે. આ દુર્ઘટનામાં અત્યાર સુધી 32 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે, જ્યારે 170 થી વધુ લોકો ગુમ થયાના અહેવાલ છે.

બચાવ અધિકારીઓ કહે છે કે અમને ફક્ત એટલું જ ખબર છે કે ટનલ 2.5 કિલોમીટર લાંબી છે અને 30-35 કર્મચારી અંદર ફસાયેલા છે, એસડીઆરએફ, પોલીસ, આઇટીબીપી, આર્મી અને નેવી મરીન કમાન્ડોઝ ટનલના અંદર ફસાયેલા લોકોને બહાર કાથવા માટે હટાવવામાં આવી રહ્યા છે. પુલના પ્રવાહને કારણે, 12-13 ગામોનો સંપર્ક ખોવાઈ ગયો છે, તેથી અમે તેમના માટે રેશન, પાણી અને વીજળી જેવી જરૂરી વ્યવસ્થા કરી રહ્યા છીએ. ટૂંક સમયમાં અમે હંગામી પુલ બનાવીશું.

એક ચોંકાવનારી વીડિયો સામે આવ્યો

તા.૫ ફેબ્રુઆરીના રોજ તપોવન ડેમને ત્રાટકેલા આ દુર્ઘટનાના કેટલા ભયંકર પુરાવા અને ચિત્રો પ્રકાશમાં આવ્યા છે, પરંતુ આજે એક તસવીર બહાર આવી છે જે હ્રદયસ્પર્શી છે. હિમનદી ફાટ્યા પછી, જ્યારે ભંગાર અવાજ સાથે તપોવન ડેમ તરફ કાટમાળનો પ્રવાહ વધવા લાગ્યો, ત્યારે ઘણા કર્મચારીઓ જીવ બચાવવા ડેમની ઉપર ગયા હતા.

પરંતુ ડૂબી એટલી ભયંકર હતી કે તેની આગળ ડેમની .ંચાઈ પણ વામન સાબિત થઈ. લોકો અહીંથી બચવાની કોશિશમાં દોડતા રહ્યા, પરંતુ એક નંખાઈ રહેલી શક્તિએ બધાને ઝડપી પાડ્યા. ડેમના પહાડ પર બનેલા ઘરોમાંથી આ વ્યક્તિએ આ ભયાનક દ્રશ્ય પોતાના મોબાઇલ કેમેરામાં પકડ્યું.

હમણાં 172 લોકો ગુમ છે

ચમોલી તપોવન દુર્ઘટનામાં 206 લોકો ગુમ થયા હતા, જેમાંથી 2 લોકો જીવંત છે. આમાંથી એક રાશિદ સહારનપુરનો છે અને બીજો સૂરજસિંહ ચમોલીનો છે. તે બંને તેમના ઘરે સલામત છે, જે અત્યાર સુધી ગુમ થયેલા લોકોની યાદીમાં હતા. આ દુર્ઘટનામાં 204 લોકો ગુમ થયા હતા, જેમાંથી 32 લોકોના મૃતદેહો અને 10 ક્ષતિગ્રસ્ત માનવ અવયવો મળી આવ્યા છે. અત્યારે 172 લોકો ગુમ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *