સુપ્રીમ કોર્ટ ખેડૂતોની ટ્રેક્ટર રેલીમાં દખલ કરશે નહીં, કહ્યું- આ પોલીસ અધિકારક્ષેત્રનો મામલો છે

સુપ્રીમ કોર્ટ ખેડૂતોની ટ્રેક્ટર રેલીમાં દખલ કરશે નહીં, કહ્યું- આ પોલીસ અધિકારક્ષેત્રનો મામલો છે

26 જાન્યુઆરીએ યોજાનારી ખેડુતોની ટ્રેક્ટર રેલી અંગે સુપ્રીમ કોર્ટે ફરી એકવાર કહ્યું છે કે દિલ્હી પોલીસે આ રેલી અંગે નિર્ણય લેવો જોઈએ.

સુપ્રીમ કોર્ટમાં સુપ્રીમ કોર્ટમાં 26 જાન્યુઆરીએ યોજાનારી ટ્રેક્ટર રેલી અંગે દિલ્હી પોલીસની અરજી પર સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવી હતી. કોર્ટે ફરી એકવાર પુનરોચ્ચાર કર્યો છે કે દિલ્હી પોલીસે રેલી અંગે નિર્ણય લેવો જોઈએ. એસજીએ ચર્ચા શરૂ કરી હતી અને 25 જાન્યુઆરીએ કેસની સુનાવણી કરવા જણાવ્યું હતું. સીજેઆઈએ એસજીને કહ્યું કે અમે પહેલેથી જ કહી દીધું છે કે આ મામલો પોલીસનો છે. અમે આ મામલે કોઈ હુકમ નહીં આપીશું. તમે ઓથોરિટી તરીકે ઓર્ડર જારી કરો છો.

વરિષ્ઠ વકીલ પ્રશાંત ભૂષણે કહ્યું કે તેઓ તેમની ટ્રેક્ટર રેલી સાથે પ્રજાસત્તાક દિવસની ઉજવણી કરવા જઇ રહ્યા છે અને શાંતિને ખલેલ પહોંચાડશે નહીં. સીજેઆઈએ કહ્યું કે કૃપા કરીને દિલ્હી શાંતિના નાગરિકોને ખાતરી આપો. કોર્ટ તરીકે અમે અમારી ચિંતા વ્યક્ત કરી રહ્યા છીએ

ભૂષણએ કહ્યું કે, ખેડૂતોએ કહ્યું છે કે શાંતિ રહેશે. સીજેઆઈએ ટ્રેક્ટર રેલી પર કહ્યું હતું કે ભૂષણને તેના ગ્રાહક સાથે વાત કરવી જોઈએ કે બધું શાંતિપૂર્ણ કેવી રીતે રહેશે? એજીએ કહ્યું કે, કરનાલમાં ખેડુતોએ પંડાલ તોડ્યો હતો. કાયદો અને વ્યવસ્થાની સમસ્યા હતી. સીજેઆઈએ કહ્યું કે અમે આ અંગે હવે કંઇ બોલવા માંગતા નથી.

સમજાવો કે ખેડુતો સતત કૃષિ કાયદાઓનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. તે દરમિયાન, 26 જાન્યુઆરીએ ટ્રેક્ટર પરેડ અંગે ખેડુતો અને પોલીસ વચ્ચે બેઠક થઈ હતી .. ખેડૂત નેતા દર્શન પાલે એનડીટીવી સાથેની ખાસ વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે પોલીસે અમને માર્ગ અને લોકોની સંખ્યા વિશે પ્રશ્નો પૂછ્યા હતા. પોલીસે કહ્યું છે કે આઉટર રિંગ રોડ પર પરેડ થવાથી મુશ્કેલી .ભી થઈ શકે છે. માર્ગ દ્વારા, દિલ્હી પોલીસે પરેડની મંજૂરી અંગે કંઇ કહ્યું નથી. અમારી પરેડ બહાર જવાનું છે. સમજાવો કે ખેડુતોએ 26 જાન્યુઆરીએ દિલ્હી પોલીસને પરેડ માટેની લેખિત પરવાનગી માંગી નથી.

ખેડૂત નેતા રાકેશ ટીકાઈતે પણ સ્પષ્ટ કહ્યું હતું કે જ્યાં સુધી સરકાર અમારી માંગણીઓ નહીં સ્વીકારે ત્યાં સુધી આંદોલન ચાલુ રહેશે. તેમણે પ્રજાસત્તાક દિવસ વિશે પણ કહ્યું હતું કે આ વખતે historicતિહાસિક હશે. એક તરફ જવાન પરેડ કરશે અને બીજી બાજુ ખેડૂતો વિરોધ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *