હોસ્પિટલના વોર્ડ બોયનું કોવિડ -19 રસી લગાડ્યા બાદ મોત નીપજ્યું અધિકારીએ કહ્યું કે…

હોસ્પિટલના વોર્ડ બોયનું કોવિડ -19 રસી લગાડ્યા બાદ મોત નીપજ્યું અધિકારીએ કહ્યું કે…

મુરાદાબાદની સરકારી હોસ્પિટલનો 46 વર્ષીય વોર્ડ બોય મહિપલસિંઘનું કોવિડ રસીકરણ પછી 24 કલાક મૃત્યુ થયું હતું. જોકે, સીએમઓનું કહેવું છે કે તેમના મોતનો રસી સાથે કોઈ સંબંધ નથી.

લખનૌ: કોવિડ -19 રસીકરણ: ઉત્તર પ્રદેશના મુરાદાબાદની સરકારી હોસ્પિટલમાં રવિવારે સાંજે 46 વર્ષીય વોર્ડ છોકરાનું મોત નીપજ્યું હતું, જેને 24 કલાક પહેલા રસી આપવામાં આવી હતી. જિલ્લાના મુખ્ય તબીબી અધિકારી કહે છે કે તેમના મૃત્યુને કોવિડ રસી સાથે કોઈ લેવા દેવા નથી.

છાતીમાં દુખાવો અને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ હોવાને કારણે રવિવારે વોર્ડ બોય મહિપલસિંહનું મોત નીપજ્યું હતું. તેના પરિવારજનો કહે છે કે રસી લગાવાયા બાદથી જ તેઓ આ સમસ્યાની ફરિયાદ કરી રહ્યા છે.

મુરાદાબાદના ચીફ મેડિકલ ઓફિસર એમસી ગર્ગે રવિવારે મોડી સાંજે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે ‘શનિવારે બપોરે તેમને રસી આપવામાં આવી હતી. રવિવારે તેણે શ્વાસ અને છાતીમાં દુખની ફરિયાદ કરી હતી. અમે તેના મૃત્યુનું કારણ શોધવા પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ. પોસ્ટ મોર્ટમ કરાશે. તે રસી પ્રત્યેની પ્રતિક્રિયા નથી. તેણે શનિવારે રાત્રે પણ તેની નાઈટ ડ્યુટી કરી હતી અને ત્યાં સુધી કોઈ સમસ્યા નહોતી.

યુપી સરકારના જણાવ્યા અનુસાર મહિપાલસિંઘના પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં ખુલાસો થયો છે કે તેમનું મોત ‘કાર્ડિયો-પલ્મોનરી ડિસીઝ’ ને કારણે ‘કાર્ડિયોજેનિક શોક / સેપ્ટીસાઇમિક શોક’ ને કારણે થયું છે.

વોર્ડ બોયના પુત્ર વિશાલે મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે તેના પિતાને અગાઉ કોઈ સમસ્યા આવી હશે, પરંતુ રસી લગાડ્યા પછી તેની તબિયત વધુ બગડી ગઈ. તેમણે કહ્યું, ‘મારા પિતા બપોરના 1.30 વાગ્યે રસી કેન્દ્રમાંથી નીકળ્યા હતા. હું તેમને ઘરે લઈ આવ્યો. તેને શ્વાસ લેવામાં અને ખાંસીમાં તકલીફ થઈ રહી હતી. તેને ન્યુમોનિયા, ઉધરસ અને શરદીની અસર હતી, પરંતુ ઘરે આવ્યા પછી તેની તબિયત વધુ બગડી.

કૃપા કરી કહો કે ઉત્તર પ્રદેશ સરકારે એક અખબારી યાદી બહાર પાડી હતી કે રસીકરણના પહેલા દિવસે એટલે કે શનિવારે રાજ્યમાં કુલ 22,643 લોકોને કોવિડ રસી આપવામાં આવી છે. રાજ્યમાં રસીકરણનું આગામી તબક્કો 22 જાન્યુઆરીએ પૂર્ણ થવાનું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *