મોદી અને તેમના પ્રધાન મંત્રીને ક્યારે રસી લેશે, જાણો….

મોદી અને તેમના પ્રધાન મંત્રીને ક્યારે રસી લેશે, જાણો….

આજ તકના ‘સિધ્ધ બાત’ કાર્યક્રમમાં આવેલા સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે જવાબ આપ્યો હતો કે વડા પ્રધાન મોદી અને અન્ય પ્રધાનો ક્યારે કોરોના રસી લગાડશે.

કોરોના સંકટને પહોંચી વળવા વિશ્વભરના દેશોમાં રસીકરણ શરૂ થયું છે. કોરોના રસીકરણ અભિયાન 16 જાન્યુઆરીથી ભારતમાં શરૂ થયું હતું. વિશ્વના અન્ય દેશોમાં રાષ્ટ્રપતિ, વડા પ્રધાન અને અન્ય રાજકીય વ્યક્તિત્વને પ્રથમ કોરોના રસી પૂરવણી આપવામાં આવી રહી છે, જ્યારે ભારતમાં સૌ પ્રથમ આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને ફ્રન્ટલાઈન યોદ્ધાઓને કોરોના રસી આપવામાં આવે છે.

આજ તકના ‘સિધ્ધ બાત’ કાર્યક્રમમાં આવેલા સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે જવાબ આપ્યો હતો કે વડા પ્રધાન મોદી અને અન્ય પ્રધાનો જ્યારે કોરોના રસી લગાડશે. રાજનાથસિંહે દેશના વૈજ્ઞાનિકને અભિનંદન આપતાં કહ્યું કે આ લોકોએ જલ્દીથી આ રસી તૈયાર કરી છે.

તેમણે કહ્યું કે પીએમ મોદી વૈજ્ઞાનિકનીઓને સમયાંતરે રસીકરણ માટે પ્રોત્સાહિત કરી રહ્યા છે. જ્યાં સુધી લોકોના રસીકરણની વાત છે. હું સમજું છું કે કોવિડ -19 ના અમારા આગળના યોદ્ધાઓની રસીકરણ ક્યારે પૂર્ણ થશે. જ્યારે પચાસ વર્ષથી ઉપરના લોકોના રસીકરણની પ્રક્રિયા શરૂ થશે, ત્યારે, આપણે, રાજકીય ક્ષેત્રે કાર્યરત, પણ, રસી લગાવીશું.

વરિષ્ઠ પત્રકાર પ્રભુ ચાવલાએ જણાવ્યું હતું કે વિદેશી દેશોમાં રાજકારણ હસ્તીઓ દ્વારા રસી અપાય છે પરંતુ આપણા દેશમાં આવું બનતું નથી. તમને લાગતું નથી કે રસીનો આત્મવિશ્વાસ વધારવા માટે, નેતાઓને પહેલાં રસી મળી હોવી જોઈએ. આ અંગે રાજનાથસિંહે કહ્યું કે “ના, મને લાગે છે કે દેશના લોકો તેને આ ફોર્મમાં નહીં લે. કારણ કે ફાઇલ કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. દેશના વૈજ્ઞાનિક અને ડોકટરોએ પરીક્ષણો હાથ ધર્યા છે. હું સમજું છું કે લોકોને દેશના વૈજ્ઞાનિક અને ડોકટરોમાં વિશ્વાસ છે અને અમે લોકોને ખાતરી આપી રહ્યા છીએ, ”તેમણે કહ્યું. જેની પ્રશંસા થાય છે તેનાથી તે ઓછું છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *