કોરોના: રસી મફત હશે કે ખર્ચ થશે? પીએમ મોદીએ કહ્યુ એના વિશે કે….

કોરોના: રસી મફત હશે કે ખર્ચ થશે? પીએમ મોદીએ કહ્યુ એના વિશે કે….

પીએમ મોદીએ વધુમાં કહ્યું કે બીજા તબક્કામાં પચાસ વર્ષથી ઉપરના બધા લોકોને અને પચાસ વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બીમાર લોકોને રસી આપવામાં આવશે. જેમને ચેપનું જોખમ સૌથી વધુ છે તેઓને બીજા તબક્કામાં રસી આપવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે, દેશના લગભગ તમામ જિલ્લાઓમાં ડ્રાય રન પણ પૂર્ણ કરી લેવામાં આવ્યા છે.

કોરોના વાયરસ રોગચાળાને પહોંચી વળવા રસીકરણની પ્રક્રિયા શરૂ થવાની છે. કોરોના રસી 16 જાન્યુઆરીથી શરૂ કરવામાં આવશે. સોમવારે પીએમ મોદીએ દેશના તમામ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે બેઠક યોજી હતી. આ સમય દરમિયાન, પીએમ મોદીએ પણ સ્પષ્ટ કર્યું કે કોરોના રસી મફત હશે અથવા તમારે તેનો ખર્ચ ચૂકવવો પડશે.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે કોરોના રસીકરણ અભિયાનના પ્રથમ તબક્કામાં આરોગ્ય કર્મચારીઓ, સ્વચ્છતા કર્મચારીઓ, પોલીસ અને કેન્દ્રીય સુરક્ષા દળ, ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ફોર્સના કર્મચારીઓને રસી આપવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે દેશના તમામ રાજ્યોમાં આવા લોકોની સંખ્યા લગભગ ત્રણ કરોડ છે પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આ લોકોના રસીકરણનો ખર્ચ કેન્દ્ર સરકાર સહન કરશે.

પીએમ મોદીએ વધુમાં કહ્યું કે બીજા તબક્કામાં પચાસ વર્ષથી ઉપરના બધા લોકોને અને પચાસ વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બીમાર લોકોને રસી આપવામાં આવશે. જેમને ચેપનું જોખમ સૌથી વધુ છે તેઓને બીજા તબક્કામાં રસી આપવામાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે, દેશના લગભગ તમામ જિલ્લાઓમાં ડ્રાય રન પણ પૂર્ણ કરી લેવામાં આવ્યા છે.

તમને રસીકરણનું પ્રમાણપત્ર મળશે

પીએમ મોદીએ તેમના સંબોધન દરમિયાન કહ્યું હતું કે કોવિડ પ્લેટફોર્મ પર કોરોના રસી પ્રક્રિયા પર નજર રાખવામાં આવશે. પ્રથમ ડોઝ પછી, લોકોને ડિજિટલ પ્રમાણપત્ર આપવું પડશે, બીજી માત્રા પછી, અંતિમ પ્રમાણપત્ર આપવામાં આવશે. છે.

રાજ્યે અફવાઓ બંધ કરવી જોઈએ

મુખ્યમંત્રીઓ સાથેની મુલાકાત દરમિયાન પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે દેશના દુશ્મનો અને કેટલાક તોફાની તત્વો પણ કોરોના રસી અંગે અફવા ફેલાવવાનો પ્રયાસ કરશે. આપણે આવા લોકો સાથે સાવચેત રહેવું જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે આવી અફવાઓને રોકવા માટે રાજ્યોએ જાગ્રત રહેવું પડશે.

કૃપા કરી કહો કે 16 જાન્યુઆરીથી કોરોના રસી દેશભરમાં લગાવવામાં આવશે. પ્રારંભિક તબક્કામાં, 30 મિલિયન હેલ્થકેર અને ફ્રન્ટલાઈન કાર્યકર્તાઓને રસી આપવામાં આવશે. આ પછી, ગંભીર બીમારીથી પીડાતા 50 વર્ષથી વધુ અને 50 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના લોકોને કોરોના રસી આપવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *