હાઈ બીપી થી લઈને ડાયાબિટીઝ સુધી, રોગો દૂર કરવા માટે આ ખોરાક લેવો જોઇએ…..

હાઈ બીપી થી લઈને ડાયાબિટીઝ સુધી, રોગો દૂર કરવા માટે આ ખોરાક લેવો જોઇએ…..

નુકસાનકારક કેમિકલનો ઉપયોગ પાકને જીવજંતુઓથી બચાવવા માટે કરવામાં આવે છે, તે પછીથી આપણા શરીરને નુકસાન પહોંચાડે છે. આને કારણે, લોકોને હોર્મોન ઇન્હેલેશનની સમસ્યા જ નહીં, પણ ડાયાબિટીઝ અને હાઈ બીપીનું જોખમ પણ વધે છે.

તમારી પ્લેટમાં તાજા ફળો અને ટોપલીમાં રાખેલા ચળકતી શાકભાજી જોઈને એવું ન વિચારશો કે તેને ખાવાથી તમારું સ્વાસ્થ્ય સુધરશે. નુકસાનકારક કેમિકલનો ઉપયોગ પાકને જીવજંતુઓથી બચાવવા માટે કરવામાં આવે છે, તે પછીથી આપણા શરીરને નુકસાન પહોંચાડે છે. આને કારણે, લોકોને હોર્મોન ઇન્હેલેશનની સમસ્યા જ નથી, પણ ડાયાબિટીઝ અને હાઈ બીપીનું જોખમ પણ છે.

‘સ્વાસ્થ્યપૂર્ણ જીવન સાથે શરણ’ સાથે જીવનશૈલી અને પોષણ સલાહકાર તરીકે કાર્યરત શાલુ નિઝવાને ચેનલ સુધી અમારા ફીટ દ્વારા કાર્બનિક ખોરાકના ફાયદા શેર કર્યા છે. આરોગ્ય નિષ્ણાંતે કહ્યું કે ઓર્ગેનિક ફૂડમાં મળતા પોષક તત્ત્વો આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. આ માત્ર સ્વાદમાં જ વધુ સારું નથી, પરંતુ તેઓ બહારના સ્વાસ્થ્યપ્રદ ખાવાની ટેવને પણ અંકુશમાં રાખે છે, જે ઘણી બીમારીઓ માટે જવાબદાર છે.

હેલ્થ એક્સપર્ટના જણાવ્યા મુજબ લોકો મોંઘા હોવાને કારણે ઓર્ગેનિક ફૂડ ખાવાનું ટાળે છે, પરંતુ જો તેના લાંબા ગાળાના ખર્ચને જોવામાં આવે તો આ ખોરાક આપણા રોજના આહાર કરતા ઘણો સસ્તું છે. તેને આહારમાં શામેલ કરીને, તમે ફક્ત મોંઘા ફાસ્ટ ફૂડને જ ટાળશો નહીં, પણ માંદગીને લીધે, ડોક્ટરને મોટી ફી ચૂકવવી પડશે નહીં. નીચે આપેલા વિડીયોમાં શાલુ નિજવાને ઓર્ગેનિક ફૂડના ફાયદા અને તેને માર્કેટમાં ઓળખવા માટેની ટીપ્સ શેર કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *