કોરોના ને લઇ ઉચ્ચ અધિકારીઓ લિધો નિર્ણય, જાણો શુ છે તે …

કોરોના ને લઇ ઉચ્ચ અધિકારીઓ લિધો નિર્ણય, જાણો શુ છે તે …

શનિવારે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દેશમાં કોરોનાની સ્થિતિ અંગે સમીક્ષા બેઠક બોલાવી હતી, જેમાં રસીકરણ અભિયાન શરૂ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. રસીની મંજૂરી બાદ લોકો આતુરતાથી રસીકરણ અભિયાનની શરૂઆતની રાહ જોઈ રહ્યા હતા.

દેશના લોકો કોરોના રસીકરણની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા તે ક્ષણ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે. સરકારે શનિવારે કહ્યું છે કે દેશમાં કોરોના રસી ક્યારે લાવવામાં આવશે. કોરોના એટેક માટે રસીકરણ કાર્યક્રમ 16 જાન્યુઆરીથી શરૂ થશે. પહેલા આરોગ્ય કર્મચારીઓને કોરોના રસી આપવામાં આવશે. આ પછી, રસી 50 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોને આપવામાં આવશે. શનિવારે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દેશમાં કોરોનાની સ્થિતિ અંગે સમીક્ષા બેઠક બોલાવી હતી, જેમાં રસીકરણ અભિયાન શરૂ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો.

બેઠકમાં નિર્ણય લેવામાં આવ્યો કે આ રસી પ્રથમ આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને ફ્રન્ટલાઈન કામદારોને મુકવામાં આવશે, જેની અંદાજીત સંખ્યા આશરે 3 કરોડ છે. આ પછી, 50 વર્ષથી ઉપરના લોકો અને નીચેની ઉંમરના લોકોને રસી આપવામાં આવશે, જે પહેલેથી જ કોઈ ગંભીર રોગથી પીડિત છે. આવા લોકોની સંખ્યા આશરે 27 કરોડ છે.

આજની બેઠકમાં કેબિનેટ સચિવ, પીએમના મુખ્ય સચિવ, આરોગ્ય સચિવ અને અન્ય વરિષ્ઠ અધિકારીઓ હાજર રહ્યા હતા. બેઠકમાં વડા પ્રધાન મોદીએ દેશભરમાં કોરોના રસીકરણની તૈયારી અંગે માહિતી લીધી હતી. આ દરમિયાન તેમણે કો-વિન રસી ડિલિવરી મેનેજમેન્ટ સિસ્ટમ વિશે પણ પૂછપરછ કરી.

કોરોના રસીકરણ સાથેના સહ-વિનનું રીઅલ-ટાઇમ મોનિટરિંગ, રસીના શેરોથી સંબંધિત માહિતી, તેને સંગ્રહિત કરવા માટેનું તાપમાન અને જે લોકોને રસીની જરૂર હોય તેવા લોકોનો ટ્રેકિંગ કરવામાં આવશે. અત્યાર સુધીમાં 79 લાખથી વધુ લાભાર્થીઓએ કો-વિન પર નોંધણી કરાવી છે. વડા પ્રધાનને દેશભરમાં આયોજિત ત્રણ તબક્કામાં ડ્રાય રન વિશે પણ માહિતગાર કર્યા હતા.

અત્યાર સુધી દેશમાં ત્રણ તબક્કામાં ડ્રાય રન ચલાવવામાં આવી રહ્યો છે. પ્રથમ, 28 અને 29 ડિસેમ્બરે 4 રાજ્યોમાં બે દિવસ ડ્રાય રન ચલાવવામાં આવ્યો હતો. આ પછી, 2 જાન્યુઆરીએ તમામ રાજ્યોમાં ડ્રાય રન ચલાવવામાં આવ્યો હતો અને શુક્રવારે શુક્રવારે 33 રાજ્યો (હરિયાણા, હિમાચલ અને અરુણાચલ સિવાય) અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં રસીનો ડ્રાય રન ચલાવવામાં આવ્યો હતો.

શું કહ્યું પીએમ મોદીએ

રસીકરણ અભિયાનની જાહેરાત પછી વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે ભારતે કોરોના સામેની લડતમાં aતિહાસિક પગલું ભર્યું છે. દેશમાં 16 જાન્યુઆરીથી રસીકરણ અભિયાન શરૂ કરવામાં આવશે. પીએમએ કહ્યું કે અમારા ડોકટરો, આરોગ્ય કાર્યકરો, સફાઇ કામદારો સહિતના ફ્રન્ટલાઈન કાર્યકરોને પ્રાધાન્ય આપવામાં આવશે.

ચાલો આપણે જાણીએ કે ભારત સરકારે સીરમ સંસ્થાના કોવિશિલ્ડ અને ભારત બાયોટેકના કોવાક્સિન માટે ઇમરજન્સીના ઉપયોગને મંજૂરી આપી છે રસીની મંજૂરી બાદ લોકો આતુરતાથી રસીકરણ અભિયાનની શરૂઆતની રાહ જોઈ રહ્યા હતા. મોદી સરકારે શનિવારે કહ્યું હતું કે હવે વધુ રાહ જોવાની જરૂર નથી અને 16 જાન્યુઆરીથી રસીકરણ શરૂ કરવામાં આવી રહ્યું છે.

રસીકરણ સંબંધિત માર્ગદર્શિકા વિશેની મહત્વપૂર્ણ બાબતો

દરેક સત્રમાં, 100 થી 200 લોકોને બૂથ પર રસી આપવામાં આવશે. તેઓને 30 મિનિટ સુધી મોનિટર કરવામાં આવશે જેથી પ્રતિક્રિયા જોઈ શકાય. તે જ સમયે, રસીકરણ કેન્દ્રમાં ફક્ત એક જ વ્યક્તિને રસી આપવામાં આવશે. કોવિન એપ્લિકેશનમાં પહેલેથી જ રજીસ્ટર થયેલ લોકોને જ રસી આપવામાં આવશે. સ્થળ પર કોઈ નોંધણી થશે નહીં.

કોરોનાએ ભારતમાં 1.5 લાખ લોકોની હત્યા કરી હતી

દેશમાં રોગચાળાના કોરોના વાયરસને કારણે અત્યાર સુધીમાં 1.50 લાખ લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. તે જ સમયે, દેશમાં 1 કરોડ 4 લાખથી વધુ કેસ છે. તેમાંથી 2 લાખ 21 હજાર સક્રિય કેસ છે અને 1 કરોડથી વધુ લોકો સાજા થયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *