કોરોના: રસીકરણના 9 દિવસ પછી સ્વયંસેવકનું મોત, જુવો શુ છે તેનુ કારણ….

કોરોના: રસીકરણના 9 દિવસ પછી સ્વયંસેવકનું મોત, જુવો શુ છે તેનુ કારણ….

ભારત બાયોટેકે પોતાના નિવેદનમાં કહ્યું છે કે ડોલ્ઝ આપ્યાના 9 દિવસ પછી વોલિન્ટિયરનું મોત નીપજ્યું હતું અને પ્રાથમિક તપાસ મુજબ મૃત્યુ ડોઝ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. અમારી સહાનુભૂતિ મૃતકના પરિવાર સાથે છે.

મધ્ય પ્રદેશની રાજધાની ભોપાલમાં ભારત બાયોટેક રસીની સુનાવણી દરમિયાન સ્વયંસેવકના મોતનો મામલો સામે આવ્યો છે. સ્વયંસેવકના પરિવારે મોત અંગે સવાલો ઉભા કર્યા છે. હવે આ સમગ્ર મામલે ભારત બાયોટેકની સફાઇ આવી છે. કંપનીએ શનિવારે કહ્યું હતું કે ડોઝ આપ્યાના 9 દિવસ પછી સ્વયંસેવકનું મોત નીપજ્યું હતું અને પ્રારંભિક તપાસ મુજબ મૃત્યુ ડોઝ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. કંપનીએ મૃતકોના પરિવાર પ્રત્યે સંવેદના વ્યક્ત કરી છે.

ભારત બાયોટેકે પોતાના નિવેદનમાં જણાવ્યું છે કે 21 ડિસેમ્બર, 2020 ના રોજ એક સ્વયંસેવકની હત્યા કરવામાં આવી હતી. તે ત્રીજા તબક્કાના અજમાયશ સાથે જોડવામાં આવી રહ્યું છે અને મૃતકના પુત્રની મૃત્યુની જાણ પીપલ્સ કોલેજ મેડિકલ સાયન્સ અને રિસર્ચ સેન્ટરમાં કરવામાં આવી હતી.

કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે સ્વયંસેવક નોંધણી સમયે, ત્રીજા તબક્કાના અજમાયશમાં સહભાગી તરીકે સ્વીકારવાના તમામ માપદંડોને પૂર્ણ કરી ચૂક્યા છે. જ્યારે તેને રસીનો ડોઝ અપાયો હતો, ત્યારે પણ તેના સ્વાસ્થ્ય પર નજર રાખવામાં આવી હતી. ભારત બાયોટેકે જણાવ્યું હતું કે રસીના ડોઝના 7 દિવસ બાદ રિપોર્ટમાં તે સ્વસ્થ હોવાનું જણાવાયું છે. ભોપાલ પોલીસે ગાંધી મેડિકલ કોલેજ, ભોપાલ દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલા પોસ્ટ મોર્ટમ રિપોર્ટને ટાંકીને જણાવ્યું છે કે, મૃત્યુનું સંભવિત કારણ કાર્ડિયો શ્વસન નિષ્ફળતા હોઈ શકે છે, જે ઝેરને લીધે થઈ શકે છે.

ભારત બાયોટેકે પોતાના નિવેદનમાં જણાવ્યું છે કે ડોઝના 9 દિવસ પછી સ્વયંસેવકનું મોત નીપજ્યું હતું અને પ્રાથમિક તપાસ મુજબ મૃત્યુ ડોઝ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. અમારી સહાનુભૂતિ મૃતકના પરિવાર સાથે છે. ભારત બાયોટેકે જણાવ્યું હતું કે, કંપની સ્વયંસેવકને રસી અથવા પ્લેસબો આપવામાં આવી હતી કે કેમ તે કહી શકી નથી, કેમ કે અધ્યયન હજી બહાર આવ્યું નથી.

શું છે આખો મામલો

અહેવાલો અનુસાર, 12 ડિસેમ્બરે કોવાક્સિનની અજમાયશી રસી અપાવનાર દિપક મારવી નામના સ્વયંસેવકનું 21 ડિસેમ્બરે ભોપાલની પીપલ્સ મેડિકલ કોલેજમાં નિધન થયું હતું. જમાલપુરાની સુબેદાર કોલોનીમાં તેના મકાનમાં મરાવી ટેકરા મૃત હાલતમાં મળી આવ્યો હતો. પોલીસે તેની તપાસ શરૂ કરી હતી. પોલીસે 22 ડિસેમ્બરે તેના મૃતદેહનું પોસ્ટમોર્ટમ કરાવ્યું હતું. પરિવારે મોત અંગે સવાલ ઉઠાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *