એક 62 વર્ષીય મહિલા દૂધ વેચીને કરોડપતિ બને છે, જોવો તેની દર મહિના ની કમાણી…..

એક 62 વર્ષીય મહિલા દૂધ વેચીને કરોડપતિ બને છે, જોવો તેની દર મહિના ની કમાણી…..

તેઓ કહે છે કે કોઈ ધંધો નાનો નથી અને કોઈ ધંધો કરતા મોટો નથી. વર્ષ 2020 માં, જ્યાં લોકોની નોકરી ગુમાવી હતી, ત્યાં તેમનો કોઈ વ્યવસાય નહોતો. ત્યારે બનાસકાંઠા જિલ્લાની મહિલા નવલાબેને એક રેકોર્ડ સ્થાપિત કર્યો હતો.

62 વર્ષીય નવલબેને પશુપાલન અને દૂધ ઉછેર કરીને પોતાનો નવો રેકોર્ડ બનાવ્યો. 2020 માં નવલબેને 1 કરોડ 10 લાખ રૂપિયાનું દૂધ વેચીને રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. બનાસકાંઠા જિલ્લાના નગના ગામના નવલબેન ઓછા ખર્ચે પશુપાલન વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલા હતા પરંતુ આજે તેમની પાસે 80 ભેંસ અને 45 ગાય છે, જેમાંથી દરરોજ 1000 લિટર દૂધ મળે છે.

નવલાબેન દર મહિને દૂધ વેચીને 3 લાખ 50 હજાર રૂપિયાનો નફો મેળવે છે. ગામમાં તેની પોતાની ડેરી છે જેણે 11 લોકોને રોજગારી પૂરી પાડી છે. નવલબેનનાં 4 બાળકો છે જે શહેરમાં અભ્યાસ કરે છે અને નોકરી કરે છે. વર્ષ 2019 માં તેણે 87.95 લાખ રૂપિયાના દૂધનું વેચાણ કર્યું હતું.

આત્મનિર્ભર નવલબેન અભણ છે પરંતુ તેમની અજોડ ક્ષમતા માટે તેમને ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરફથી 2 લક્ષ્મી એવોર્ડ, 3 પાદરી પુરસ્કારો પ્રાપ્ત થયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *