સરકાર વિદ્યાર્થીઓને 8.20 લાખ ટેબલેટ આપશે, જોવો કયારે અને કેવી રીતે…..

સરકાર વિદ્યાર્થીઓને 8.20 લાખ ટેબલેટ આપશે, જોવો કયારે અને કેવી રીતે…..

આ ટેબ્લેટ્સમાં ક્યૂઆર કોડ્સ, ઇડુસેટ વિડિઓઝ, ડીકેએસએચએ ઓલાઇન સામગ્રી, શિક્ષકો દ્વારા તૈયાર કરાયેલ યુટ્યુબ વિડિઓઝ, પ્રશ્નો બેંક અને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓની તૈયારી સામગ્રી, એનઇઇટી, જેઇઇ, એનડીએ અને અન્ય સાથેની એનસીઇઆરટી સામગ્રી છે.

હરિયાણા સરકાર આ વર્ષે વિદ્યાર્થીઓને 8.20 લાખ ગોળીઓ આપશે. એજન્સીના અહેવાલ મુજબ સોમવારે એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, હરિયાણા સરકાર આગામી શૈક્ષણિક સત્રની શરૂઆત પહેલા 8 થી 12 ધોરણના અભ્યાસ કરતા રાજ્યના સ્કૂલના વિદ્યાર્થીઓને 8.20 લાખ ઇલેક્ટ્રોનિક ટેબ્લેટ્સનું વિતરણ કરશે.

તેમણે કહ્યું કે આ ગોળીઓ અભ્યાસ સામગ્રી અને પાઠયપુસ્તકોથી લોડ કરવામાં આવશે જેથી વિદ્યાર્થીઓના શિક્ષણમાં વધારો થઈ શકે. આનાથી તેમને ઓનલાઇન અભ્યાસ કરવામાં મદદ મળશે.

શાળાના શિક્ષણ વિભાગની બેઠકમાં મુખ્યમંત્રી મનોહર લાલ ખટ્ટરે ગોળીઓના વિતરણની તૈયારીઓની સમીક્ષા કરવા ભાગ લીધો હતો. બેઠકમાં નિર્ણય લેવાયો હતો કે આ વિદ્યાર્થીઓને પુસ્તકાલયની પુસ્તકોની તર્જ પર આપવામાં આવશે અને વર્ગ 10 અને 12 ની પરીક્ષા પછી ફરીથી પરત આવશે.

અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે ગોળીઓ એનસીઇઆરટી કન્ટેન્ટ, એડુસેટ વીડિયો, ડીઆઈએસએક્સએ ઓનલાઇન વિષયવસ્તુ, શિક્ષકો દ્વારા તૈયાર કરાયેલ યુટ્યુબ વિડિઓઝ, પ્રશ્નાત્મક બેંકો અને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓની તૈયારી સામગ્રી, જેઇઇ, એનડીએ અને અન્ય જેવી સામગ્રી સાથે પ્રી-અપડેટ કરવામાં આવશે.

બધી સામગ્રી એન્ક્રિપ્ટેડ ડેટા કાર્ડ પર લોડ કરવામાં આવશે જેથી વિદ્યાર્થીઓ પરીક્ષાની તૈયારી કરી શકે અને મોક પરીક્ષાની તૈયારી કરી શકે અને પાછલા વર્ષના પ્રશ્નપત્રોને હલ કરી શકે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *