મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી શિવરાજસિંહ ચૌહાણ કહ્યુ કે “હુ અત્યારે નઇ લગાવુ રસી” જણાવ્યું કારણ….

મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી શિવરાજસિંહ ચૌહાણ કહ્યુ કે “હુ અત્યારે નઇ લગાવુ રસી” જણાવ્યું કારણ….

મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી શિવરાજસિંહ ચૌહાણે સોમવારે કહ્યું કે તેમણે નિર્ણય લીધો છે કે તેમને હજી કોરોના રસી નહીં મળે. શિવરાજસિંહે કહ્યું કે અગાઉ જે જૂથોનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે તેમને રસી આપવામાં આવશે.

દેશમાં ટૂંક સમયમાં કોરોના રસીકરણનું કામ શરૂ થવા જઈ રહ્યું છે, તે પહેલાં નિવેદનો આવતા રહે છે. મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી શિવરાજસિંહ ચૌહાણે સોમવારે કહ્યું કે તેમણે નિર્ણય લીધો છે કે તેમને હજી કોરોના રસી નહીં મળે. શિવરાજસિંહે કહ્યું કે અગાઉ જે જૂથોનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે તેમને રસી આપવામાં આવશે.

મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી શિવરાજસિંહ ચૌહાણે કહ્યું કે, “કોરોના રસી માટે તૈયારીઓ ચાલી રહી છે.” મેં નક્કી કર્યું છે કે રસી હજી સુધી કરાવીશ નહીં, પહેલા બાકીનું મુકવું જોઈએ અને પછી મારો નંબર આવશે. જેમને પ્રાધાન્ય આપવામાં આવી રહ્યું છે, તે મેળવો અને પછી આવો.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા કોરોના રસીને લઈને કેટલીક પ્રાથમિકતાઓ નક્કી કરવામાં આવી છે. તેમના મતે, કોરોના રસી શરૂઆતમાં આરોગ્ય કર્મચારીઓને, ત્યારબાદ ફ્રન્ટલાઈન કામદારો, 50 થી વધુ લોકો અને ગંભીર બીમારીવાળા લોકોને આપવામાં આવશે. અગ્રતા અનુસાર, કેન્દ્ર સરકાર શરૂઆતમાં કહી રહી છે કે 300 મિલિયન લોકોને રસી આપવામાં આવે.

દેશમાં બે કોરોના રસીઓને મંજૂરી આપવામાં આવી છે, જેમાં સીરમ સંસ્થાના કોવિશિલ્ડ અને ભારત બાયોટેકના કોવાસીનનો સમાવેશ થાય છે. ટૂંક સમયમાં રાષ્ટ્રવ્યાપી રસીકરણ કાર્યક્રમ પણ શરૂ કરવામાં આવશે.

જો કે, રસી લગાવાઈ છે અને ઇન્સ્ટોલ કરી નથી તે અંગે નિવેદનો આવી રહ્યા છે. તાજેતરમાં સમાજવાદી પાર્ટીના વડા અને યુપીના ભૂતપૂર્વ સીએમ અખિલેશ યાદવે પણ જાહેરાત કરી હતી કે તેમને આ રસી નહીં આવે. જો કે, તેમણે કહ્યું કે તેમને ભાજપની રસી નહીં મળે, તેમને તેનો વિશ્વાસ નથી. જ્યારે તેમની સરકાર આવશે, ત્યારે આ રસી દરેકને મફતમાં આપવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *