દેશભરમાં કોરોને લઇ, 2 જાન્યુઆરીથી સૌથી મોટો અભિયાન શરૂ થશે…

દેશભરમાં કોરોને લઇ, 2 જાન્યુઆરીથી સૌથી મોટો અભિયાન શરૂ થશે…

ભારત હવે કોરોના રસી સાથે સતત એક પગલું આગળ ધપી રહ્યું છે. આરોગ્ય મંત્રાલયે ગુરુવારે મોટો નિર્ણય લીધો છે. હવે 2 જાન્યુઆરીથી દેશના દરેક રાજ્યમાં કોરોના રસીકરણનો ડ્રાય રન કરવામાં આવશે.

નવા વર્ષના પ્રારંભથી દેશમાં કોરોના રસીને લઈને ઘણી તૈયારીઓ શરૂ થઈ ગઈ છે. ભારત સરકારે નિર્ણય લીધો છે કે 2 જાન્યુઆરીથી દેશના દરેક રાજ્યમાં કોરોના રસીનો ડ્રાય રન કરવામાં આવશે. આરોગ્ય મંત્રાલયે ગુરુવારે મળેલી બેઠકમાં આ નિર્ણય લીધો હતો.અત્યાર સુધી દેશના 4 રાજ્યોમાં આવી ડ્રાય રન કરવામાં આવી હતી. જે પંજાબ, આસામ, ગુજરાત અને આંધ્રપ્રદેશમાં કરવામાં આવ્યું હતું. ચાર રાજ્યોમાં ડ્રાય રનને લઈને સારા પરિણામો મળ્યા હતા, ત્યારબાદ સરકારે હવે આ ડ્રાય રનને આખા દેશમાં લાગુ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે.

ડ્રાય રન માં શું થાય છે?
આરોગ્ય મંત્રાલયની સૂચના મુજબ રાજ્યોએ તેમના બે શહેરોને ડ્રાય રનમાં માર્ક કરવાના રહેશે. આ બે શહેરોમાં, રસી શહેરમાં પહોંચવાની સંપૂર્ણ પ્રક્રિયા, હોસ્પિટલમાં જઇને, લોકોને બોલાવીશું, પછી ડોઝ આપવાની જાણે રસીકરણ થઈ રહી હોય તેવું પાલન કરવામાં આવશે.

ઉપરાંત, સરકારે કોરોના રસીને લઈને બનાવેલી કોવિન મોબાઇલ એપ્લિકેશનનો પણ પ્રયાસ કરવામાં આવશે. ડ્રાય રન દરમિયાન રસી લેવી જરૂરી હોય તેવા લોકોને એસએમએસ મોકલવામાં આવશે. તે પછી, અધિકારીઓથી લઈને આરોગ્ય કાર્યકરો રસીકરણ પર કામ કરશે. તે મુખ્યત્વે રસીની તૈયારી, વિતરણ અને રસીકરણની તપાસ કરે છે. જે મોટી સરકારી હોસ્પિટલોમાં અથવા શહેરમાં અન્યત્ર કરવામાં આવી રહી છે.

ચાર રાજ્યોમાં બે દિવસ ડ્રાય રન ચલાવવામાં આવ્યો હતો
દેશભરમાં ડ્રાય રન ચલાવતા પહેલા પંજાબ, આસામ, ગુજરાત અને આંધ્રપ્રદેશમાં ડ્રાય રન કરવામાં આવ્યા હતા. આ સમયગાળા દરમિયાન, લુધિયાણા અને પંજાબના શહીદ ભગતસિંહ નગરમાં આખી સિસ્ટમ ઓનલાઇન અપનાવવામાં આવી હતી. રસી સંગ્રહ કરવાથી માંડીને લોકોને માહિતી આપવા સુધીની કાર્યવાહીનું ઓનલાઈન અનુસરણ કરવામાં આવ્યું હતું. અન્ય રાજ્યોમાં, આ જ પ્રક્રિયા 28, 29 ડિસેમ્બરના રોજ અપનાવવામાં આવી હતી.

વડા પ્રધાને માહિતી આપી
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુવારે જ રસીકરણ વિશે માહિતી આપી હતી. પીએમ મોદીએ તેમના સંબોધનમાં કહ્યું હતું કે દેશમાં કોરોના રસી માટેની તૈયારીઓ અંતિમ તબક્કામાં છે, ટૂંક સમયમાં વિશ્વનો સૌથી મોટો કોરોના રસીકરણ કાર્યક્રમ શરૂ કરવામાં આવશે. પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે લોકોને તેમના ફોન્સ પર જ રસી સંબંધિત માહિતી મળશે.

તે જ સમયે, પીએમ મોદીએ લોકોને ચેતવણી આપતા કહ્યું હતું કે તેઓએ કોરોના રસીથી સંબંધિત અફવાઓ ટાળવી જોઈએ અને કોઈ સંદેશો બંધ કર્યા વિના આગળ ન વધારવા જોઈએ. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે, રસી પછી પણ બધાએ સખત રહેવું પડશે.

કોરોના રસી ટૂંક સમયમાં મંજૂર થઈ શકે છે
ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે દેશમાં કોરોના રસી ટૂંક સમયમાં મંજૂરી આપી શકાય છે. સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવતી કોવિશિલ્ડને લઇને પાછલા દિવસે નિષ્ણાત સમિતિની બેઠક મળી હતી. જોકે, ગઈકાલે મંજૂરી મળી ન હતી, પરંતુ 1 જાન્યુઆરીએ યોજાનારી બેઠકમાં તેને મંજૂરી આપવામાં આવે તેવી સંભાવના છે. બ્રિટનમાં Oxક્સફર્ડ રસીને મંજૂરી આપવામાં આવી છે, ત્યારબાદ ભારતમાં રસીની મંજૂરી મળવાની સંભાવના વધી ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *